Radar Detector เจ้าเครื่องตรวจจับเรด้า+กล้องจับความเร็ว ใครเคยใช้บ้าง. . .??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย INTER_ZONE, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยากทราบว่า ใช้แล้วเป็นยังไง ได้ผลแค่ไหนครับ.. ซึ่งเห็นมีอยู่หลายสำนัก ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง
    ในข้อของกฎหมายเครื่องชนิดนี้ผิดกฎหมายมั้ยครับ..
    ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะครับ...ในใจคิดๆไว้ว่าอยากซื้อครับ...(ขับรถข้ามจังหวัดต่างจังหวัดบ่อยครับ)

[video=youtube;kd05Uj0RRsk]http://www.youtube.com/watch?v=kd05Uj0RRsk&feature=related[/video]

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้ COBRA 9675 อยุ่ครับ คุ้มแล้วครับ

ไปขอนแก่น รอดทุกด่าน อิอิ

คันที่ขับคุ่มาด้วย โดนตลอด

เขาคง งง อิอิ

แต่มันไม่ได้เตือนไกล ขนาดนั้นนะครับ

เตือนก่อนซัก 500-1 KM ครับ ในระยะเบารถทันแน่ๆ

และก็ไม่ได้เตือนเฉพาะเรด้า พวก K band หรือเรเซอร์ตำรวจนะครับ
    พวกเสาส่งมือถือ หรือประตู 7 seven ก็ร้อง 55+ พวก x band

แต่จะเตือนคนละ band กัน

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยากรู้ด้วยเหมือนกันครับ เห็นเพื่อนเคยเอามาติดไม่รุ้ยี่ห้ออะไร แต่ใช้งานไม่ได้..

- -'

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ประตู 7-11 ..เข้าเมืองต้องปิดงั้นดิ.. !!

แต่ก็ดี เอาไว้ยามฉุกเฉินตอนกลางคืนเวลาหา 7-11

5. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    หารุ่นใหม่ที่เป็นคลื่นความถี่มัลติไวด์แบนด์ และ แบบคลื่นแสงเลเซอร์ด้วยนะครับ
    (หากรุ่นเก่า ใช้กับระบบเลเซอร์ที่ตำรวจมีไว้ตรวจจับ จะใช้ด้วยไม่ได้)
    แม่นยำสุดทางตรงไม่เกิน 2 KM.

อย่างเช่นในรูปที่เห็น
    EarlyWarning Radar Detector EW-3100

http://www.answers.com/topic/early-warning-radar-detector
    http://answers.shopping.com/xPO-EarlyWarning-EW3100~linkin_id-8001583

ที่มาข้อมูลอ้างอิง : http://www.thaicorona.com/

Radar Detector
    http://www.rigpix.com/radar/radar.htm

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2010
  6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ใน GPS ก็มีแต่ไม่แน่ใจว่ามันได้ผลมั้ย

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แล้วผิดกฏหมายไม่อะ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    มีรุ่นที่มี Option ด้านหลัง กันการยิงจับความเร็วจากหลังรถด้วยนะครับ ครบๆไปเลย

เมืองไทยมีไหมน้อ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    .ใช้ cobra 9930 อยู่ครับเมื่อก่อนใช้บ่อยเดี๋ยวนี้ถอดกองไว้ที่บ้าน เพราะมันจอดอู่มาครึ่งปีแล้วครับ
    รถแรงจออดอู่ สัจจะธรรมนี้เชื่อได้จริงๆ

10. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ตอนนี้ เห็นขายอยู่ 2 ที่...แต่ของหมดทั้ง 2 ที่เลยง่ะ..ใครมีแหล่งซื้อขายมั่งครับ

11. Mr.Hanaga

328
    21
    0
  12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เพิ่งได้มาไม่นาน ยังไม่มีประสบการณ์ตรง แต่อยากแนะนำว่า หารุ่นที่ชาต์รด้วยแสงอาทิตย์ดีกว่าไหมครับ จะได้ไม่เกะกะ

13. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38

มีไว้ไม่ผิดครับ แต่จะผิดที่ขับเร็วเกินกำหนดกฏหมาย ;)

ปล.เครื่องดีๆจะมีวงจรรบกวน-ตัดสัญญาณเรดาร์ด้วยนะครับ
    เครื่องรุ่นใหม่ๆ ก็จะมีเลเซอร์มาให้ในตัวเลย
    ;)

14. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
  15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใช้ได้คัรบ

ส่วนมากเก่าญี่ปุ่นเป็นรุ่นเก่าๆ จะใช้ไม่ได้อะครับ

16. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    มิได้หมายถึงรุ่นนี้หลอกครับ หมายถึงรุ่นใหม่ๆ ที่ไม่มีสายชาตร์ ให้เกะกะ ครับ ยิ่งหากมี GPS ในรถด้วยไปกันใหญ่ 2 สาย อีลุงตุงนัง

17. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เคยจะซื้อของ valentine1 จากสมาชิกในเว็บนี้แหละ แต่ราคาก็แรงพอใช้ได้ แต่ของเค้าใหม่จริง เพราะจากที่เราศึกษาข้อมูลมา ยี่ห้อนี้ดีอันดับต้นๆ เลย

คิดไปคิดมา โดนจับทุกที น้อยครั้งที่จะเสียเงินส่วนใหญ่พยายามคุยให้รอดตัวโดยไม่เสียตังค์ หรือคิดรวมรายจ่ายทุกๆ ครั้งที่เคยจ่ายไปเพราะโดนจับความเร็วที่ผ่านมา ไม่น่าจะเกินหนึ่งพันบาท ก็เลยไม่คุ้มที่จะซื้อ

บางทีก็มีผู้ร่วมทางใจดี วิ่งสวนทางมาพร้อมกับส่งสัญญาณไฟสูงแจ้งเตือนตรวจจับความเร็วข้างหน้าอีกด้วย ก็รอดตัวได้อีกเช่นกัน :)

แต่มีไว้ก็ดีนะ จะได้ไม่เสียเวลาจอดคุย ซึ่งระยะเวลาในการคุยก็อาจจะหลายนาที ก็มีผลทำให้เสียเวลาในการเดินทางได้ (คิดมากไปหรือเปล่าเนี้ย)

18. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    ใช้ได้จิงครับ ซื้อมาจากเมกา แต่มีเพื่อนทักเหมือนกันแบบคุณเก่งเลย ว่าค่าปรับเมืองไทยมึงต้องโดนประมาณสิบที ถึงจะคุ้ม
    แถมตำรวจเมืองไทยยัง ยังเจรจากันได้อีกต่างหาก

แต่ให้ผมฟันธงนะ มีไว้เถิดจะเกิดผล

ขอผมใช้ Cobra 360 Laser 14 band

19. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ใครมีแหล่งซื้อขายแจ้งบ้างสิคับ

ขอที่แบบเตือนได้ทั้งเรดาร์และเลเซอร์

รุ่น+ราคาก็ดีนะคับ

20. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    อยากได้ด้วยครับ ใครรู้แหล่งขาย+ราคา ช่วยบอกหน่อยครับ เดินทางต่างจังหวัดบ่อย

21. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    มีอยู่ครับสนใจโทรมาครับ 0818269139

Car Radar Detector(เครื่องตรวจจับเรดาร์)

Car Radar Detector(เครื่องตรวจจับเรดาร์) เป็นเครื่องตรวจจับสัญญาณจากเครื่องจับความเร็วแล้วเตือนเราก่อน สำหรับผู้ ที่ต้องเดินทางระยะทางไกลเป็นประจำและผู้ที่ต้องการความรวดเร็วในการเดินทาง Car Radar Detector(เครื่องตรวจจับเรดาร์)สามารถเชื่อมต่อกับ GPS Navigator
    (เครื่องนำทางรถยนต์)ได้ด้วยช่องจ่ายไฟUSB ในตัว พร้อมขาสำหรับต่อ GPS Naviagtor(เครื่องนำทางรถยนต์)
    บริษัทเรามีประสบการณ์สำหรับการผลิตและการขายCar Radar Detector(เครื่องตรวจจับเรดาร์)

บริษัทเราไม่ใช่ตัวแทนไม่ใช่พ่อค้าคนกลาง เรายินดีขายผลิตภัณฑ์ในราคาถูกให้ท่าน หากสั่งซื้อสินค้าจำนวนมาก จะได้รับราคาพิเศษค่ะ
    ติดต่อ : (Miss Ginny Xu)
    บริษัท เซินเจิ้น เซ็นจูรี่ ครีติ้ง เทคโนโลยี จำกัด
    ตึก5 เขตอุตสาหกรรมซีลู่ ถนนหมินจี้ ถนนหมินจี้ เขตเบ่าอาน เซินเจิ้น ประเทศจีน

อีเมลล์: [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้