มีใครติดแก๊ส กับภายในตัวนอกมั่งอ่ะครับ ...

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kenglek, 15 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    คือผมกะลังจะติดอ่ะครับ
    แล้วภายในตัวนอกเนี่ยมันจะวางถังยังไงให้น่าเกลียดน้อยที่สุดอ่ะครับ
    ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ก็คือ
    ใช้ถังเล็ก 31 ลิตร อ่ะครับ
    น่าจะเสียหายน้อยที่สุด
    ยังไงใครมีข้อมูล รบกวนทีนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2008
  2. Hutch.96

Hutch.96 New Member Member

21
    0
    0
    ถามแจมด้วยครับ

ถ้าเราใช้ถังของรถตุ๊กๆ ซึ่งมันเป็นแบบถังแขวน จะปิดได้มิดป่าว เอากล่องเก็บของออก แล้วใช้แต่ฝากล่องปิดอย่างเดียว

3. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
  4. ถัง33ลิตรมัลติวาล์ว แต่ก็ยังลงหลุมเก็บของไม่ได้อ่ะครับ เลยไปข้างละไม่กี่เซ็นต์เองคับ
    แต่ก็ดีไม่หนักท้าย วิ่งแป๊บๆเติมอีกละนี่น่ะสิ ฮิๆๆ:D:D

5. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ...

พอดีไปเจอถัง31ลิตรมัลติวาล์วมาอ่ะครับ
    ความยาว(วัดแบบเผื่อๆ)30นิ้ว
    แล้วผมลองวัดช่องเก็บของมันยาวประมาณ 35 นิ้ว
    เลยว่าจะลองๆใช้ดูอ่ะครับ
    เด๋วได้เรื่องยังไงจะมาบอกเล่ากันครับ
    เอ้ออีกนิดนึงครับ หัวฉีด ยี่ห้อ AG นี่เป็นยังไงมั่งครับ
    คือจะซื้อยี่ห้อนี้อ่ะครับ

6. PKOSIN

PKOSIN New Member Member

16
    0
    0
    31 ลิตร งามแท้ๆ

31 ลิตร งามแท้ๆ

7. zatan

zatan New Member Member

153
    21
    0
    ไปเจอที่ไหนมาครับ กำลังหา31ลิตรอยู่เหมือนกันครับ :D:D:D

8. หัวฉีด ag ดีครับ ตอนนี้คนใช้กันเยอะ มีเว็ปเฉพาะกลุ่มด้วย www.thaiagclub.com
    โปรแกรมไม่น่าปวดหัว คล้ายๆกับafc5ปุ่ม หาสายต่อแล้วคอยจูนเองก็ได้
    ข้อเสียคือ หัวฉีดมาเป็นราง ท่อยางหัวฉีดสูบ1กับ4จะยาวกว่า2กะ3 แล้วก็ถ้าเสียต้องเปลี่ยนยกราง

แหม หาถังได้น่าอิจฉาอ่ะ ตอนผมหานี่ได้เล็กสุดๆก็ใบนี้เอง(ต้องเอาถังใหญ่ไปแลกอีกตะหาก เฮ้ออ)

9. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ถ้าหาถังขนาดนี้ได้ ฝากล่องเก็บของมันจะปิดมิดป่าวครับ จะเห็นถังแก๊สป่าว ใส่ภายในนอกเหมือนกันครับ

10. ลืมบอกไป อย่าลืมวัดส่วนสูงด้วยนะครับ เพราะมันต้องมีความสูงของขาตั้งนะครับ
    บางทีลงไปได้ไม่ติดแบคกาไลท์หลัง แต่มันอาจโผล่พ้นขึ้นมานิดหน่อย ลองดูครับ

11. kenglek

1,034
    19
    38
    ผมว่ายังไงมันก็ไม่น่าจะปิดมิดอ่ะ
    ตอนนี้ยังชั่งใจอยู่ว่า 31 หรือ 36 ดี
    ว่าจะโชว์ถังแม่มไปซะเลยหมดเรื่อง 555

เอ้อขอถามนิดนึงครับ
    พอติดแล้ววิ่งแตกต่างจากเดิมเยอะไม๊ครับ

12. ถามว่าวิ่งต่างจากเดิมมั๊ย ก็พอรู้สึกได้นะครับ ถ้าเป็นพวกแต่งรถแต่งเครื่องอย่างเราๆ
    ถ้าพวกขับใช้งานเค้าไม่จับความรู้สึกตลอด จึงไม่ค่อยรู้สึกว่าแตกต่าง
    แต่จะว่าไป มันก็ดีตรงที่หัวฉีดแก๊สมีกล่องecu ทำให้เราปรับแต่งให้เหมาะได้ไม่ยากนัก(ถ้าเข้าใจ)
    ปรับดีๆใช้เวลาจูนมากๆก็ขับได้เหมือนน้ำมันแหล่ะครับ(อยู่ที่การติดตั้งและการจูน)

13. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
  14. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    แผงไม้ทั้งหมดทำเอง หุ้มพรมดำ ยางอะไหล่ใส่ไม่ได้ถอดขาย

15. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมเป็นถังโดนัสครับ ติดมาปีนึงเเล้ว ติดตั้งเเต่ ถังโดนัสยังพอหาได้อยู่ในตอนนั้นตอนนี้ไม่ต้องหาครับ
    ไม่มี ใส่เเล้วไม่มีใครรูเลยว่า เป็นโดนัสงามเลยครับ ฃ
    โดนัสครับ

16. ถังโดนัท มีขายบ้างแต่ ราคาสูงกว่าเมื่อก่อน 2.5 เท่า กั๊บ

17. moo cha am

moo cha am New Member Member

2
    0
    0
    มีใครติดแก๊สกับภายในตัวนอกมั่งอ่ะครับ

ของผมagถังโดนัดเครื่องd16yเดิมๆวิ่วได้ประมาณ190พอได้ไหมครับ..อิอิ

18. zealspace7

zealspace7 New Member Member

348
    1
    0
    ผมคิดว่า จะใส่ ถัง ตุ๊กๆ แล้วก็เอากล่องเก็บของออกคับ แล้ว ให้ รุ่น น้องผม ทำ ฝาปิดใหม่ คิดไว้เฉยๆ นะคับ เพราะ รุ่นน้องผมทำฝาปิดได้ เอาฝาเดิม มาทำใหม่คับ ยังไงก็ต้องเอากล่องออกลองเอาถังมาใส่แล้วคับ พอใส่ใส่ถังแล่วส่กล่องคืนไม่ได้ คับ

19. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    นี้ครับ 31 ลิตรปะหว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2008
  20. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    ถ้าจะให้งามต้องโดนัทครับ ตอนนี้ลองหามือ2 ราคาประมาณ 10000 ก่า ๆ ๆ ๆ

ตอนแรกผมติดแบบธรรมดา แล้วเอาไปแจ้งมาเรียบร้อย

เลยลักไก่เปลี่ยนมาเป็นโดนัดครับ 42 ลิตร ครับได้ถังมา 10000 นะครับ

เออ ถามคนที่ใช้โดนัทหน่อยนะครับว่า ถังเวลาเติมแก็สแล้วมันตัดที่เท่าไหร่นะครับ

ผม 42 ลิตร เคยใช้จนหมด แล้วเอาไปเติมได้ 40 ลิตร นะครับ เลย งง

21. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    แหล่มดีครับพี่ อิอิ พี่ทำแล้วอยากทำมั้งอะ ลักไก่ อิอิ

ถังพอหาให้ได้ครับ

ขนาด 33L 14000

ขนาด 43 15000 บาทครับ

พร้อมวาวร์ในคับ

ถังมือ1 งับ สนใจก็ pm มาเลยงับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้