ไล่ฝ้ากระจกหลังเนี่ย..มันซ่อมได้ป่าวครับ..?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 17 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    คือมันใช้งานได้อยู่..แต่ลวดความร้อนมันไม่ติดทุกเส้นอ่ะ...ไม่รู้ว่ามีใครเคยซ่อมรึป่าว..รึว่ามันต้องเปลี่ยนทั้งแผงเลย...ตอนเอาไปติดฟิล์มช่างบอกว่ามันซ่อมไม่ได้ (ไม่ค่อยอยากจะเชื่อช่างเลยอ่ะ) ถ้าซ่อมได้เค้าไปทำที่ไหนกันครับ ร้านกระจกรึร้านติดฟิล์มทำได้รึป่าวครับ...? :confused::confused::confused:

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ไม่น่าซ่อมได้ครับ....ต้องเปลี่ยน

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เคยมีชุดซ่อมที่ ออโต้แบค ขายอ่ะ
    แต้มที่เส้นที่ขาด
    แต่เราต้องรู้ว่าเส้นไหนตรงไหน
    เอาโอม มิเตอร์ไล่เช็คไป เป็นช่วงๆ
    ส่วนใหญ่ลวดไล่ฝ้าขาดเพราะการลอกฟิลม์ นี่แหละ
    อิอิ

4. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ไม่รู้ แหะ ของ ผม ไม่ เคย ใช้ เลย อะ พี่ มี ไว้ งั้นๆ อะ 555+

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เคยเหนเหมือนกันเป็นขวด น้ำยาสีทองแดงเอาไว้เเต้ม :D

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ไล่ฝ้า ไม่ใช้ ครีม กวนอิม ละครับ

:D:D:D:D

7. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ของผมขาดก่อนติดฟิล์มนะ ขอค้าน ค่อยๆหายไปทีละเส้น งงจริงๆ แทบจะไม่ได้ใช้เลย

แต่ถ้าเป็นฮอนด้าหล่ะก็ โทษฟิล์มได้เลย เส้นฝ้าอ่อนแอ ใครคิดจะติดฟิล์มฮอนด้าก็เลือกให้ดีทีเดียว ลอกเป็นขาดแน่นอน

อีกนิด ฟิล์มปรอทโดยทั่วๆไป(ที่ผลิตจาก เกาหลี ใต้หวัน จีน อินเดีย) กาวจะไม่ค่อยแข็ง เวลาลอกออกจะไม่ค่อยทิ้งกาวที่กระจก เส้นฝ้าไม่ค่อยขาด

ถ้าเป็นฟิล์มค่ายอเมริกา กาวจะแข็งและเหลือติดกระจกมาก เวลาลอกออก นี่แหละตอนเอาออกมักทำให้เส้นฝ้าขาด

8. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ใช้แต้มแบบน้ำยารึว่าใช้ทาทั้งแผ่นคับ...แล้วผมบริโภคเนื้อสัตว์ด้วยเนี่ย..กวนอิมจะช่วยรึป่าวอ่ะ...แหะๆๆ :D :D :D

10. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อิอิ อย่างที่ตาบุ๊ค บอกอะครับ เส้นลวดไล่ฝ้าของเรา ทั้งลึก ทั้งเส้นใหญ่นะ ไม่น่าจะขาดง่ายๆครับ

11. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ของผมยังขาดเล้ย
    อิอิ

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

เหมือนกัน :D:D:D

13. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตอนกระจกเป็นฝ้าลองกดดู เห็นเป็นแนวแค่ 2 เส้นเองอ่ะ

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อาการเดียวกันกับ ท่าน ตาม เลยล่ะ แต่ตอนหลัง รื้อคอนโซล วุ่นวายกับหน้าจอแอร์ ไม่เห็นมันใช้งานได้อีกเลย สงสัยสายไฟที่เสียบจะหลุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้