เกี่ยวกับเกียร์D16Yครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hayabusa, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มีวิธีเช็ค ไหมครับว่าเกียร์AT ผ้าครัชหมดหรือยัง

มีคนบอกว่า ให้ลอง เหยียบเบรค พร้อมเข้าเกียร์dไว้แล้ว เหยียบคันเร่ง ถ้ารอบเกิน2500 แสดงว่าผ้าครัชหมดแล้ว

แล้วก็ถ้าผมอยากเปลี่ยนจากเกียร์AT>>>MT เนี้ย ต้องเตรียมงบประมาณเท่าไร และต้องหาของอะไรบางครับจะได้เริ่มหาซื้อเก็บไปที่ละนิดๆ

2. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เมื่อเช้า ขับแซงรถเมลล์กด รอบกวาดไป 5-6พัน แต่วิ่งอยู่60 -*- สงสัยไปซะแล้ว

รถผมใช้มี155xxx กิโลแล้วครับ

3. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    แสนห้า ยังไม่พังหรอกครับ เรื่องครัสลื่นนั้น มีวิธีเช็ค ทีละเกียร์ แบบที่พี่ว่า เหยียบเบรคแล้วเร่งค้างไว้ รอบต้องไม่กวาดเกิน2500
    ถ้าเข้าเกียร์ D4 หรือ D3 จะเป็นการเช็คครัสของเกียร์1
    ถ้าเข้า2 จะเป็นการเช็คครัสของเกียร์2
    ถ้าเข้าR จะเป็นการเช็คครัสของเกียร์4(ใช้ร่วมกันครับ)

ถ้าดับแรกถ้าเห็นว่าท่าไม่ดี แนะนำให้ เปลี่ยนหรือเช็คน้ำมันเกียร์ด่วน ครับ ถ้าขาดมีพังครับผม

4. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    เพือน ๆ ที่เห็นส่วนมาก อยากเปลี้ยนจาก AT -----> MT
    ไม่ทราบว่าเพราะอะไรกันเหรอครับ
    เพราะผมตอนนี้ใช้ MT อยู่ แต่อยากได้ AT เพราะ เวลาขัย
    นาน ๆ ปวดหัวเข่ามากครับ ตอนนี้อยากสบายกับ โอโต้จัง

5. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    แลกเกียร์ไหมคับ ผมออโต้

6. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ยังสนใจแลก เกียร์อยู่มั้ยครับ จะติดต่อ อย่างงัยได้บ้าง ผม 08-1626-8800

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้