ไมล์.....................

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย jaturong03, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ใส่ขอบ 17 ไมล์แข็งขึ้นใช่ไหมครับ ต้องรอเหมือนตอนเราทดสเตอใหม่ๆหรือเปล่าครับ

2. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ใส่ขอบ 17" ไมล์ก็จะขึ้นช้ากว่า 14" ครับ แต่ 17 ก็น่าจะมาตรฐานนะครับ เพราะคลิก เดิมๆ ไมล์ขึ้นไวไปหน่อย
    ถ้าอยากมาตรฐานจิงๆ หาเซนเซอร์ จับแรงลมมาเลยครับ อิอิ

3. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    เอาปืน จับ ความเร็ว ของ ตร. ยิงอ่ะครับ แน่นอน กว่า กะจะให้เพื่อน มัน เอามาแล้วไป รอ กันอ่ะงุงิ

4. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ไมล์เดิมอ่อนนิดหน่อยครับ แต่พอใส่ยางแอร์เบรดแล้วเป็นไง ผมไม่รู้นะไม่เคยลอง

แต่พอใส่ล้อขอบ 17" แล้วใส่ยาง 225 แล้วเทียบกับไมล์เวฟ 125 กับโซนิค เข็มความเร็วขึ้นเท่ากันเลย แต่ระยะทางจะเพี้ยนนิดหน่อยครับคือ 1 กิโลของไมล์ผมวิ่งได้ 1100 เมตรง่ะ

5. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    เหรอครับ ของผม ตรงเลขบอก ก.ม. เหมือนจะขึ้นไวไปนิดนึง - -*

6. HS7QBT

297
    3
    0
    ผมจับจากหลักกิโลอ่ะ อาจจะเป็นเพราะใส่ยางไม่เท่ากันก็ได้ ระยะไมล์เลยบ่เท่าน้อ

7. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    -*- พิมผิดยาว ขี้เกียดพิมใหม่ -*-

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ผมคิดว่านะครับ สเปคโรงงานยังไงต้องได้มาตราฐานครับ
    ไม่งั้นเวลาเอารถเข้าศูนย์เช็คระยะ ก็คงไม่มีความหมายครับ
    เพราะอะไหร่บางอย่างต่องเปลี่ยนตามรอบ กิโลครับ
    ยังไงล้อเดิมก็ดีอยู่แล้วครับ

9. HS7QBT

297
    3
    0
    แหะ แหะ เห็นด้วยส่วนหนึ่งครับ ว่าได้มาตรฐาน แต่ไม่ตรงเป๊ะหรอกครับ เท่าที่รู้ผมเอายางล้อเดิมยางเดิมคลิ๊กวิ่งทางไกลดู ความเร็วอ่อนกว่าทั่วไปประมาณ 10 และระยะทาง 1 กิโลเมตรจากไมล์ จะวิ่งได้แค่ประมาณ 900 เมตรครับ แต่อย่าไปซีเรียสเลยครับ เรื่องแบบนี้ ขำขำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้