ขายึดคาลิปเปอร์

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย kanunpro, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    มีใครอยู่ หรือพอรู้จักโรงกลึง ที่นครศรีธรรมราชบ้างอ่ะ
    แบบจะตัดขาเนียมใส่อ่ะคับ เนียนๆนะ ทุกวันใส่ขาเหล็กอยู่ทุเรสมากมายคับ:cry:

2. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    เหอ เหอ ไกลจัง สั่งตัดจาก กทม. เลยครับ บอกขนาดจาน ขนาด และ ชนิดของคาริเปอร์ ( Brembo , NISSIN หรือ ปั๊มเดิม) ให้เขาตัดส่งไปให้เลยครับ ชัวร์ดี

3. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ที่ใต้ไม่รู้จักครับ ถ้ามีเพื่อนที่ กทม. ให้เพื่อนหาให้ดีกว่าครับ

4. kanunpro

48
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านนะ แต่ปัญหาอยู่ที่นี่คับ
    1. การสั่งของทางเนตผมกลัวมากครับ ถ้าไม่สนิทกัน คงทราบนะครับ เรื่องเงินน่ะ
    2. กลัวจับไม่เต็มจานครับ เห็นเด็กแถวบ้านผมบอกต้องเอารถไปวัดเลย (กทม.นะ)
    3. กลัวไม่สวยคับ

5. kanunpro

48
    0
    0
    จําได้ไหมครับของผมคันนี้ ใครมีโรงกลึงที่ไว้ใจได้ ขอเบอร์เลยครับ

6. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    ดุมหน้าเป็นของคลิกหรือนูโวครับ
    ถ้าดุมกับจานเป็นของเดิมนูโว
    ขาเนียมมีขายไม่ต้องสั่งทำครับ

7. kanunpro

48
    0
    0
    ถ้ามีขาขาย ผมยอมเปลี่ยนดุมคับ **ปั้มผีเสื้อนะ* ยอมคับยอม แบบขาเหล็ก รับไม่ได้อ่ะ ขายที่ไหนด้วยจะดีมากครับ

8. HS7QBT

297
    3
    0
    Up ครับ

ดูจากรูป ใส่จานเบรคนูโวใช่ป่ะ มีขายสำเร็จครับ ราคา 200-300 บาท ประมาณเนี้ย ไม่ต้องกลึงครับ ของเพียบเลย กำเงินเดินเข้าร้านแต่งแถวๆ นั้นได้เลยครับ มีชัวร์ ฟันธง

9. juntcivic

1,549
    34
    0
    อุ้ย ดิส ขวา ข้อมูลตามนั้นเลยครับมีขายแน่นอน

10. kanunpro

48
    0
    0
    ขอบคุณคับ **ปล.อยากกลับกรุงเทพมากเลย**

11. kanunpro

48
    0
    0
    อ๋อ..อีกอย่างที่ กทม.น่าจะมีคับ แต่ที่นี่...
    เล่าให้ฟังซะเลย.. ที่นี่ หา ล้อ d.i.d. นี่ ไม่ต้องคิดเลยคับ ไม่มีขาย จาน n 250 เลิกคิดเหมือนกันคับ
    showa เด็กที่นี่ส่วนใหญ่ไม่รู้จักครับส่วนใหญ่นะ หมวกกันน๊อกพวก index สวยๆ nippon มีขาย แต่ไม่ค่อยมีใครซื้อใส่คับ
    ไอผมก็งง ที่นี่ส่วนใหญ่ หรืออาจจะทั้งหมด เน้น ทําเครื่องคับ ประมาณว่า ลงล้อ คู่ 600 ทําเครื่อง 7000

12. juntcivic

1,549
    34
    0
    อ่อ เน้นแรง สวยไม่สน แล้วไปทำอะไรที่ใต้ครับ

13. HS7QBT

297
    3
    0
    แถวบ้นผม (ต่างจังหวัด) ก็เหมือนกันครับ ไอ้ที่ว่า ที่นี่ หา ล้อ d.i.d. จาน n 250 โช๊ค showa ส่วนใหญ่ไม่สนใจครับ เพราะไอ้สิ่งที่กล่าวมา มันไม่ได้ช่วยทำให้รถแรงขึ้น จะคุยกันก็ ลูก CB วาล์ว F4 ชัก 11 มิล อะไรประมาณเนี้ยครับ ไอ้ที่ราคาจาน ราคาโช๊คมันแพงเพราะมันเป็นกระแสครับ ก่อนที่มันจะฮิตติดชาร์จ ราคามันเคยอยู่ที่เท่าไหร่ ถ้าเราไม่ได้ชอบในสมรรถนะ ก็อย่าไปใส่ตามกระแสมันเลยครับ เพระราคามันก็จะยิ่งแรงขึ้นไปอีก แต่ถ้าชอบก็ไม่ว่ากัน

14. kanunpro

48
    0
    0
    ที่นี่ก็ประมาณเนีะ แหละคับ เหมือนกันทุกอย่างกับแถวบ้านคุณ แต่ผมว่านะ ส่วนใหญ่พวกทําเครื่องมีรถ 2คันคับ แต่ถ้าแรงจริงไม่เอามาขับเล่นคับ เห็นที่นี่ ซัดกันเป็นว่าเล่นคับ ประมาณว่า ขับ 2 อาทิตย์ ซ่อมซะเดือนคับ ถ้าขอเงินเค้าใช้ก็ไม่เป็นไรคับซ่อมเข้าไป แต่ผมทํางาน หาเงินใช้เอง ลําบากคับทําไรแต่ละที ว่าจะใส่ yss เก็บตังค์อยู่ เดือนหนึงแล้วคับ

15. kanunpro

48
    0
    0
    แม่ให้มาอยู่นี่คับ แบบอยู่กรุงเทพเพื่อนเยอะ ทําตัวดีอ่ะ (ดีมาก) ก็เลยมาทํางานที่นี่ซะเลย มีโอกาสจะกลับไปครับ

16. juntcivic

1,549
    34
    0
    กลับมาจะจัด มีสติ้ง เลยครับ อิอิ

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สวัสดี คุณ กานันท์โปร ด้วยครับ
    ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่าว ขอโทษด้วยแล้วกันครับ

แวะมาทักทายครัย รถสวยครับ น่าลงปั๊มคู่ไปเลย แนวดี

18. kanunpro

48
    0
    0
    ขนุนโปรคับ ขอบคุณคับ ผมว่า ว่าไปว่ามาไม่เกี๋ยวกับขายึดแล้วนะเนีะ ฮิฮิ
    ไม่เป็นไรคับ ยาวไป

19. kanunpro

48
    0
    0
    อ๋อ ผมได้ขาแล้วคับพี่น้อง ซื้อต่อเค้ามา ตามร้านไม่มีขายอ่ะ มีแต่ขาปั้มเดิม ยาวเลยคับ ใส่แล้ว คิดซี่ลวด ต้องขึ้นซี่ลวดใหม่คับ
    ไม่เกินวังอังคารจะเอารูปมาให้ดูคับ

20. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    ใช่ครับต้องขึ้นซี่ลวดให้มันหลบปั้มไม่งั้นมันจะคิดครับ

21. kanunpro

48
    0
    0
    อยู่ที่ขาด้วยอ่ะคับ ผมใส่ขาเหล็กไม่ติดอ่ะ แต่ปกติ กรุงเทพ พอเห็น ผีเสื้อ ตามร้านจะรู้ทันที คับติดไม่ติดไม่รู้หลบไว้ก่อง ที่นี่แบบว่าต้องบอกอ่ะ ว่าขึ้นหลบนะ

22. juntcivic

1,549
    34
    0
    รอชมครับ

23. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    อะไรมันจะขนานนั้นพี่ จุ๊น!!!!!!!!!!!
    ดูที่ เส้น เหลือง

24. kanunpro

48
    0
    0
    ประทานโทษคับ ไม่ได้เอารูปให้ดูเลย ทีเดียวเลยละกันนะ เดี๋ยวหา yss ใสก่อน ผมหามาครึ่งเดือนแล้ว เจ็บปวด นครศรีนี่ หาไรแต่ละอย่าง

25. Project_L

873
    8
    0
    - - สะงั้น อ่งิ

26. kanunpro

48
    0
    0
    ได้แค่เนี่อ่ะคับ ลงให้ดูก่อน แก้เหงา แถมให้ 2 รูปเลย

27. HS7QBT

297
    3
    0
    ใน กทม. นี่ มีที่ไหนรับมิลลิ่งจานแบบข้างบนบ้างครับ จะเอาจานไปทำหน่อย รบกวนด้วยคร้าบ

28. kanunpro

48
    0
    0
    ผมก็ให้ร้านแต่งรถส่งให้ครับ แว่วๆ ว่าต้อมแบริ่ง อ่ะคับ แต่ไม่รู้ว่าอยู่ส่วนไหนของ กทม. แต่ตอนนี้ผมไม่ถูกกับร้านแต่งที่ว่านี่แล้ว เรื่องจานใบนี้แหละครับ 1 เดือนเต็มครับ กว่าจะได้ (ท่านต่อไปเชิญครับ)

29. Project_L

873
    8
    0
    เห็น เขาว่า ร้าน ริน ตรงสุธิสานอ่ะงิ ตรงข้างกับ ร้านตูน สุธิสานมั่ง งิ

30. kanunpro

48
    0
    0
    อัพเดท หน่อยค๊าบ

ผมได้โช๊คมาแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้