เหลืองแบบไหนเพื่อนๆชอบครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 22 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    พอดี มีแผนการเกิดใหม่ของรถผม แผนการนี้น่าจะเกิดตอนปีหน้า
    ตอนแรกอยากทำสีแดง Ferrari แต่แม่บอกว่าไม่ถูกกับคนเกิดวันจันทร์
    เลยเปลี่ยนมาเป็นสีเหลืองแทน แต่มันมีหลายแบบจังเลย
    ดูอู่มาสเตอร์พีซ บอดี้เซอร์วิส อยู่ไม่รู้ว่าดีจริงไหม ใครเคยใช้แล้วบอกด้วยครับ
    หรือใครพอแนะนำอู่ที่ดีๆก็ขอบคุณครับ

แบบ 1 Yellow Type R ทำไมผมดูแล้วมันเหลืองอ่อนๆ

แบบ 2 Yellow Spoon (EG) ผมว่าจะทำสีนี้
    แต่ไม่รู้ว่า มันมี Yellow Spoon (EK) จะเป็นแบบไหนหว่า ทำไมต้อง EG ด้วย

แบบ 3 Yellow NSX Spec R

แบบ 4 ข้ามแนว Body Orage Gallardo

ผมว่า สีเหลือง สปูนมันดูสดดีน่าจะสวยทีเดียว
    แล้วตอนทำสี ว่าจะให้ครบสูตร คือพ่นข้างในด้วยเลย แปลง Lev
    เห็นบอกว่า มันอยู่ 35-38 Kบาท อันนี้ไม่รู้รวมข้างในไหม

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ผมชอบเหลือง แบบ 2 Yellow Spoon (EG) ครับ <<<

ปล. ทุกคำถามมี1+ ให้จากผม อิอิ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เกิดวันจันทร์เหมือนกันเลยครับ
    ผมเองก็ทำสีเหลืองมาแล้ว สรุปที่เหลือง type R ครับ มันอ่อนไม่เข้มมากและนวลกำลังดี ถูกใจ

ขอเชียร์เหลือง TYPE R ครับ

ส่วนตัว เหลืองสปูน EG มันเข้มออกส้ม
    ส่วนเหลือง NSX นี่ก็สวยแต่ต้องเพิ่มค่าเกล็ดมุกอีกราวๆ หมื่นได้ครับ

สีที่สวยคือสีที่ชอบ

เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ

bigeyes96 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  4. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ผมชอบเหลือง spoon

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เหลืองไหนก็ได้ที่ตัวคุณเอง (เน้น) ชอบมากที่สุดครับ ...คุณอยู่กับรถมากกว่าคนอื่นนะครับ
    เป็นกำลังใจให้ได้เหลืองที่โดนใจนะครับ ขอบคุณครับ
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2008
    "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมว่าเหลือง type R ครับ

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองดูอู่ colour perfect นะ เห็นทำดีๆ สวยๆ ออกมาหลายคันแล้ว

ส่วนตัวผมชอบเหลืองออก เข้มๆ ส้มๆ อ่าครับ

แต่ถ้ากลัวผสมแล้วม่สวย เอาเหลือง type-r ก็ดี

"ชอลิ้วเฮียง" และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. watzang

watzang New Member Member

85
    18
    0
    อะไรเหลืองชอบหมดครับ
    เหลืองtype R
    เหลืองspoon
    เหลือง เทศบาลก็ชอบ ครับสวยดี

9. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เ ห ลื อ ง ซ า ปู น ล้ อ ดำ ๆ คั บ :D:D

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ชอบเหลือง Y56 ครับ

11. สวยว่ะน้า รถใครวะ คุ้น ๆ แต่นึกไม่ออก

12. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ส่วนตัวชอบ ส้ม TOT ครับ

ksaEK97, "ชอลิ้วเฮียง" และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ชอบเหลือง สปูนคับ

ksaEK97, "ชอลิ้วเฮียง" และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  14. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    ชอบแบบที่สอง ได้ความดุ ดีครับ

15. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    เกิดวันจันทร์เหมือนกันเลย แต่ทุกวันนี้มี ขับ EK สีแดง เดิม ๆ
    ไม่รู้จะเป็นรัยมั้ย มันไม่ถูก โฉลก กับคนเกิดวันจันทร์ ทุกคน
    เลยเหรอครับ แล้วมันจะอันตรายมั้ย (สงสัยต้องเปลี่ยนสีอีกคน
    แล้วมั้งเรา)

ปล. ชอบเหลืองสปูนนนนนนนนน จิง ๆ

16. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ:D
    เหลือง Type R (y56) สีเหลืองอาจจะดูจืดไปนิดถ้าจอดรถเทียบกับสีเหลืองอื่นๆแต่ถ้าแต่งรถไปแนว Type R แล้วดูสวยคลาสสิคมากๆๆๆ เท่..ดูดีมีเสน่ห์แบบเรียบๆ
    เหลือง NSX Spec R สวยแบบเฉี่ยวๆเปรี้ยวๆ ถ้าแต่งแบบโหดๆอย่า J's นี่สุดๆสวย
    เหลือง Yellow Spoon (EG) ตามที่บอกยังงงเหมือนกัน แต่ถ้ามองตามสีดูจะเข้มสุด ก็ดูโดดเด่นดีค่ะยิ่งเวลาไปจอดรวมกับสีเหลืองอื่นๆ สีจะเด้งมากๆๆ
    ส่วนตัวทำสีเหลืองเหมือนกันด้วยความรู้จากเพื่อนคนหนึ่งที่ไปเอาตัวอย่างชิ้นงานที่เป็นสีเหลือง
    มาจาก spoon japan แต่เป็นตัว dc2 มาทำแล้วแต่งแนว spoon ก็เลยเอามาทำใน body ek ด้วย
    โดยใช้วิธีเทียบสีเอาค่ะ เพราะไม่มีเบอร์สี ใครจะทำก็จะเอาชิ้นงานไปเป็นตัวอย่างมาตลอดถามว่าเหมือนกันเป๊ะมั้ย ก็ไม่นะ อยู่ที่องค์ประกอบหลายอย่างแต่ก็ใกล้เคียง
    แล้วแต่ชอบค่ะ รถเหลืองสวยทุกคัน แต่รถเหลืองคนขับสวยมีคันเดียว5555:D:D

ปล. สำหรับกระทู้ข้างบน พี่ก็เกิดวันจันทร์เหมือนกันค่ะ รถคันเก่าใช้สีแดงสดมา 4 ปี ไม่มีปัญหาอะไร
    แล้วแต่ความเชื่อส่วนตัวค่ะ ถ้าอยากสบายใจลองหาตุ๊กตาหรืออะไรที่เป็นสีเหลืองมาใส่ไว้ในรถค่ะเคยทำมาก่อนเหมือนกัน:)

ksaEK97, T@O, no.69 และ คนอื่นๆ 3 คน ถูกใจสิ่งนี้
  17. Non2485

Non2485 New Member Member

67
    11
    0
    กระทู้นี้ตรงใจจิงๆ ขอถามต่อด้วยนะครับ สนใจเหลืองอยู่เหมือนกัน แล้วสีเหลืองแบบอดีตรถพี่เจตนี่เหลืองอะไรครับ แล้วสองรูปนี้เหลืองเดียวกันรึเปล่าครับ

**ขออนุญาติเจ้าของรถ/เจ้าของภาพด้วยครับ

ksaEK97 และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  18. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ส้ม ไปเลยครับ อิอิ...แต่งโหดๆไปเลย...

เลือกสีอะไร ก็ต้องเทียบสีให้ดีนะครับ+คุณภาพสีรองพื้นด้วย
    ดูใร่มจะไม่ต่างอะไร แต่กลางแดด มันจะเห็นชัดเจนครับ

ksaEK97, "ชอลิ้วเฮียง" และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  19. ชอบสีแดง Air Asia ครับ พอจะหาตัวอย่างสีให้หน่อยได้ป่าว

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  20. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ชอบเหลือง SPOON คับ

21. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    สีเหลืองแบบอดีตรถพี่เจตเป็นเหลือง Type R ค่ะ ส่วน 2 รูปนี้เหลืองเดียวกันหรือเปล่า ?
    ตอบยากค่ะ เพราะเวลาถ่ายรูปมาแสงมันต่างกันความเข้มอ่อนก็ดูยาก

View attachment 1075465

จากรูปเป็นเหลืองType R กับ เหลือง Spoon ค่ะ:)

TankEk และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  22. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    โอ้ รถใคร คุ้นๆ :D:D

23. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ชอบใจ 2 สีเนีย เหลืองType R กับ เหลือง Spoon

24. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    งั้นเหลืองเนี๊ยะสวยสุดแล้วฟันธงอ่อนไปเด๋วก็เบื่อเพราะมันดูจืดๆมองเหมือนสีไม่เงา
    เข้มไปก็แสบตาแต่โคตรเงาจี๊ดจ๊าดเกินถ้าสไตล์การแต่งไม่เข้ากันกับสีนี่อวสานครับพี่น้องครับ

25. เหลืองไหนก็สวยครับ ขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาที่ดี รถในรูปที่โพสมา
    ผมว่าสวยทุกคันเพราะเจ้าของรถเค้าดูแลรักษาเป็นอย่างดี รถสะอาด ๆ
    ยังไงก็ดูสวย น่าขับครับ

26. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ชอบเหลืองคันที่หลังคามีรูอ่ะครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้