Lancer ตัวใหม่ที่ body เดียวกะ EVO X ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CBR, 24 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CBR

CBR New Member Member

65
    0
    0
    ใครพอทราบไม๊ครับว่าตกลง Lancer ตัวใหม่ที่ body เดียวกะ EVO X จะมาเมื่อไหร่ครับ??

2. CBR

65
    0
    0
  3. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    คงจะไม่นำเข้าขายอย่างแน่นนอนครับ แต่ถ้าประกอบในไทยต้องลงทุนสูงอาจไม่คุ้มกับยอดขาย เหมือนรุ่นที่แล้ว น่าจะเอารุ่นอื่นมาทำตลาดแทนครับ

4. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    เคยถามเซลล์เค้าบอกว่าประมาณตุลา ไม่รู้จริงหรือเปล่านะ

5. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    รอดู มอเตอร์ EXpo ถ้าจะมานะ หรือไม่ก็ต้นปีเลย มอเตอร์โชว์ คิดว่าไม่เกินนี้ :D

6. nattapol3357

nattapol3357 New Member Member

34
    2
    0
    EVO X บอดี้ เป็น GALANT อ่ะครับ ต้องรอดูว่ามาเมื่อไรๆ แต่สวยน่าดูเลยตัวนี้

7. CBR

65
    0
    0
    รุ่นที่แล้วมันน่าเกลียดนะครับเลยขายไม่ได้ แต่ผมว่าตัวนี้มันดุและหล่อกว่าเยอะเลยนะ

8. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ถ้ามาตามนี้ล่ะน่าสนใจทีเดียว

9. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    รอดูเหมือนกันครับ
    ต่างประเทศเค้าได้ตัวใหม่ไปกันตั้งนานแล้ว
    สงสัยรถรุ่นเก่าเหลือเยอะ ต้องขายให้หมดก่อน

10. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    รอแล้วรอเล่า

11. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    ภาวนาอย่าเอา Ver. Taipei มาขายแล้วกัน ไม่งั้นก็แงๆๆๆๆๆ

รุ่นนี้ที่ญี่ปุ่น เขาขายคู่กับ Lancer ตัวเดิมเลยครับ (เขาตั้งชื่อ Galant Fortis เพราะมันใหญ่กว่า "New Lancer" ไงครับ) เพราะงั้น Fortis ในญี่ปุ่นจะมีแต่ตัว 2 ลิตร
    ผมคิดว่ามันเอาไว้ชนกับพวก Premio/Allion (ลูกหลานสาย Corona Carina), Bluebird Sylphy (รถตระกูล Neo) แล้วก็ Civic ใหม่ (FD นี่กว้างจนไปขึ้นกับระดับภาษี 3-Number แล้ว) เพราะ Mitsubishi ในญี่ปุ่นไม่มีนโยบายผลิตรถใหญ่ อย่าง Galant หรือ Sigma หรือ Diamante ขายในบ้านตัวเองตั้งแต่ปี 2005 แล้วครับ

12. CBR

65
    0
    0
    รอ รอ รอ รอ :confused:

13. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ทำไมน้องผมบอกว่า ที่เมกาเห็นเกลื่อนอ่ะครับ งง?

14. Cain

70
    0
    0
    Galant ที่ America มันขายได้ เพราะคนที่นู่นขับรถคันใหญ่ครับ

แต่ที่ญี่ปุ่นไม่มีครับ เจ้า Galant รุ่นใหญ่น่ะ (รุ่นสุดท้ายก็ไอ้ท้าย BM ที่เลิกไปตั้งแต่ปี 2005)

ปัญหาก็คือบริษัทแม่ช่วงนั้นใกล้เจ๊งอยู่รอมร่อแล้วครับ เจอ Daimler เตะส่ง ถ้าไม่มีเจ้า i มาตอนนี้ไปเฝ้าเง๊กเซียนไปนานแล้วมั้งครับ

ขนาดรถใหญ่ที่หุ้นกับ Hyundai อย่าง Proudia มิตซู ทำขายได้แค่ 14 เดือน ก็กระัอักเลือดยอมแพ้ แต่ Hyundai (รุ่น Equus แชร์ Platform กัน) พี่แกยังขายต่อ อีกตั้ง 10 ปี

พอเอายอดขาย Proudia, Dignity, Diamante, Galant มาดู ผู้บริหารในญี่ปุ่นก็เลยเอารองเท้าก่ายหน้า แล้วก็สั่งเชือดทิ้งเรียบ

เพราะงั้น Fortis ตอนนี้เป็น Sedan ใหญ่สุดของ MMC Japan แล้วครับ

แต่ก็ต้องนับถือพี่แกอย่างที่เอา Triton จากไทยไปขายนะ (ภูมิใจๆ) ตอนนี้เป็น Pick Up (ที่ไม่ใช่กะป้อ) รุ่นเดียวในญี่ปุ่น ใช้เครื่องเบนซิน V6 3.5 ลิตร
    แต่ตอนผมไป ผมเห็นวิ่งอยู่แค่คันเดียวในสนามบินอ่ะ (ราคามันก็ประมาณว่าแพงกว่า Space Wagon กับ Camry อีกมั้ง) คนญี่ปุ่นแกรักสิ่งแวดล้อมหรือกลัวเหม็นอะไรก็ไม่รู้ แกเล่นไม่ยอมใช้รถ Diesel (ไม่นับรถบรรทุก) กันเลย
    ตอนนี้ก็เลยมีแค่ Toyota Land Cruiser Prado รุ่นเดียว ที่ไม่ใช่ 6 ล้อ 10 ล้อ ที่มี Diesel ขาย (Hiace/Urvan ก็ลงเบนซินครับท่าน)

15. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    สู้ต่อไป มิตซุบิชิ รออยุ่นะ

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สวยดีนะรอดูครับ

17. CBR

65
    0
    0
  18. รอๆๆๆๆๆๆแล้วก็รอ...

19. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เครื่อง 2.0 เชียว งั้นเอามาติดแก๊ส :D:D:D

20. Cain

70
    0
    0
    เมืองไทยก็คงมี 1600 1800 แหละครับ

เดี๋ยวนี้รถ Compact ที่ใช้เครื่อง 1600 ในญี่ปุ่นเริ่มเห็นน้อยแล้ว

อย่าง Tiida นี่เครื่อง 1600 จะอิงมาจาก Spec จีน เพราะญี่ปุ่นมีแต่ 1500 1800 เช่นเดียวกับ Corolla ส่วน Cedia (รวม New Lancer) จะเป็น 1500 1800 2000
    Mazda 3 ก็ 1500 2000 2300 ส่วน Civic ก็ 1800 2000

ดูๆ ไปก็แปลกดีครับ

21. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ถ้ามีเครื่อง 1500

ท่าจะขาย ดี แน่ๆๆๆๆๆ

22. CBR

65
    0
    0
    สงสัยไม่มาแน่เลย

ไม่มีคนทราบข่าววงในบ้างเหรอครับ :cry:

23. CBR

65
    0
    0
  24. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    รอดูอยู่เหมือนกันครับ

25. CBR

65
    0
    0
  26. CBR

65
    0
    0
    รอต่อไป :cry:

27. Nomad

Nomad New Member Member

14
    1
    0
  28. Nomad

Nomad New Member Member

14
    1
    0
  29. CBR

65
    0
    0
    ว่าแต่ว่า บ้านเราจะมีแน่ๆใช่ไม๊ครับ?? :D

ดูทรงแล้ว เวอร์ชั่นไต้หวัน มาแน่ ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้