ถามเรื่องน๊อตฝาวาวล์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บริชาญ, 25 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    คือน๊อตกับแหวนฝาครอบวาวล์มันดำมากอะครับผมอยาดกถามเพื่อนๆว่าจะทำความสะอาดมันอย่างไร หรือถอดออกมาชุดจะสวยป่าว และผมเคยได้ยินที่อู่บอกมาว่าถาถอดฝาวาวล์และน๊อตออกมาแล้วต้องใช้ประแจปอลขันเข้าแล้วตั้งค่าให้ได้ตามเสป็กโรงงานเท่ากันทุกตัวไม่เช่นนั้นจะทำให้กำลังอัดเพี้ยนและทำให้มีผลต่อกำลังเครื่องด้วย จิงป่าวครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าน็อตตามในรูปถอดได้ครับ

มันคือน็อตฝาครอบวาล์ว ถอดมาล้างเบนซิน ก็ได้ครับ

หรือจะเบิกใหม่ มีทั้งของธรรมดา และ ไทร์ปอาร์ครับ

ส่วนน็อตฝาวาว จะอยู่ด้านใน ต้องเปิดฝาครอบวาว มาก่อน

ตัวนนั้น เวลายึดฝาสูบกะท่อนล่างไว้ ต้องขันปอนด์ ครับ

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แค่ฝาครอบวาล์วถอดออกมาล้างได้ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ประแจปอนด์ขันก็ได้

4. น็อตตัวในรูป ถอดออกมาได้เลย ไม่เกี่ยวกับกำลังอัด หรือมีส่วนอะไรทำให้
    มีผลต่อกำลังเครื่องยนต์เลย เป็นแค่น็ตอฝาครอบวาล์วเฉบ ๆ ครับ ถ้าสกปรก
    มาก ๆ ก็ใช้แปรงสีฟัน ผสมน้ำยาล้างจานเช็ด ๆ ขัด ๆ เท่านี้ก็สะอาดขึ้นมากแล้ว

5. บริชาญ

บริชาญ New Member Member

30
    2
    0
    ขอบคุณครับบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้