CIVIC DIMEMTION สั่นเบาดับทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย [email protected], 18 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ติดแบบ 2 ระบบครับ เครื่องเบาดับบ้าง แต่ส่วนใหญ่ไม่ดับก็สั่นมาก จูนก็ไม่หาย
    ทำไงดีครับ เครื่องเดิมทุกอย่าง 1700 EXI อยู่แถวพระราม 3 ครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนระบบหัวฉีด
    เวลาสับเป็นน้ำมันแล้วไม่มีอาการอะไรเลย วิ่งปกติไม่สั่นเลยครับ
    แก้ยังไงดี

1. แก่

แก่ New Member Member

19
    0
    0
    ขออนุมานว่า ติดแบบ FIX MIX มาใช่ไหมคับ
    เอาละ ใจเย็น ๆ ผมว่าอาการที่เป็นอยู่อย่างนี้ ย่าจะเป็นเรื่องการจูนแก๊สยังไม่ลงตัว
    ฉะนั้นหาผู้ที่มีความเชี่ยวชาญ จัดการจูนซะ
    เห็นบอกว่าวิ่งน้ำมันเรียบร้อยดี ไม่เป็นอะไร ฉะนั้นเวลาเขาจูนให้จูนที่หม้ออย่างเดียวอย่าไปยุ่งกับพวกปีกผีเสื้อเด็ดขาดครับ
    ถ้าอยากได้อู่แนะนำ ขออนุญาตหลังไมล์แล้วกัน เพราะ เดี๊ยวจะหาว่าโฆษณาชวนเชื่อ

ยังจูนไม่ดีพอคับ ถ้าน้ำมันปกติ เป็นแต่แก๊ส ก็อยู่ที่จูนอย่างเดียวเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้