กทม.สุดชุ่ย ! วันนี้ใครลงอุโมงคเกษตรด้านทางไปงามวงวานบ้าง มีสายไฟเส้นมาขูดสีรถผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย fatdiary, 23 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fatdiary

fatdiary Member Member

54
    0
    6
    วันนี้ใครลงอุโมงค์เกษตร ประมาณเวลา11.30 ทางมุ่งหน้าไป งามวงวาน เลนขวาบ้าง
    ในอุโมง มีสายไฟห้อยระย้าลงมากลางถนน เหมือนเส้นเถาวัลที่อีกด้านยังติดอยู่ด้านบน สายไฟเส้นนี้มีเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณหนึ่งนิ้ว โดยที่ปลายสายไฟมีวัตถุคล้ายเหล็กหรือพราสติกแบบแข็งที่มีมุมติดอยู่
    สายไฟเส้นนี้ทำให้นิวแจ๊ส ที่เพิ่งออกมาได้ เดือนกว่าๆของผมต้องเป็นรอยและบุบ ทั้งฝากระโปรง โคมไฟหน้า แก้มหน้ารถ ประตูรถ กันชน ต้องถอดมาเคาะพ่นสีใหม่ ต้องเสียราคารถ เสียเวลาเป็นอาทิตย์ ไม่มีรถใช้ รถต้องช้ำ เสียเวลาความรู้สึก ขาดเวลาเรียน(เพราะตอนเกิดเหตุกำลังขับรถไปมหาลัย)
    ตอนที่เกิดเหตุขึ้นผมถึงกับร้องให้ เพราะผมรักรถคันนี้มาก ผมเช็ด-ล่างเองกับมือทุกวัน ขับรถอย่างระมัดระวังที่สุดแทบไม่เคยมีคราบน้ำค้างมาเกาะในตอนเช้า ใครที่เพิ่งได้รถใหม่ๆคงจะเข้าใจ ยิ่งเป็นรถป้ายแดงคันแรกในชีวิตด้วยแล้วมันเป็นอะไรที่เสียความรู้สึกเป็นอย่างมาก
    โดยที่หลังจากที่ประกันมายังจุดเกิดเหตุแล้ว
    ประกันได้ลงไปในอุโมงเพื่อถ่ายรูป สิ่งที่ประกันบอกผมคือ รถทุกคันที่อยู่เลนขวาภายในอุโมง โดนแบบเดียวกับรถของผมทุกคัน ย้ำว่าทุกคัน ใครที่ใช้ทางนั้นสัญจอนในเวลา 11.30 ถึงช่วงบ่ายต้นๆ ยังไงช่วยกลับไปดูรถของท่านด้วยว่าเสียหายมากน้อยแค่ใหน
    แต่สายไฟมันตอนนี้เก็บไปแล้ว(เก็บกตอนที่ผมไปแจ้งความกล่าวหามักง่ายกทม.นั้นหล่ะ)
    คุณตำรวจที่บันทึกประจำวันก็ปากแมวสิ้นดี มันถามผมว่าเห็นสายไฟคุณไม่หลบมาชนสายไฟแบบนี้คุณก็ผิดสิ(ใช้น้ำเสียงหาเรื่องสุดๆ)
    ลงอุโมงเลนขวาความเร็วมันก็พอสมควรน๊ะ แถมช่วงนั้นยังเป็นโค้งในอุโมงอีก ขืนหยุดไปคนหลังได้ชนเละหน่ะสิ แล้วจะหลบไปใหน รถด้านซ้ายมันก็มี ทางในอุโมงจะให้เบียดไปใหน
    ไม่เข้าใจท่านเจ้าหน้าที่ขนาดมองรูปในที่เกิดเหตุที่ประกันถ่ายใว้ยังจะมาปากดี มันก็เห็นๆอยู่ ต่อให้ข้าพเจ้าเป็นโคลินแมคเครเจอแบบนี้ก็หลบไม่ได้หลอก

ไม่ทราบว่าทำไมถึงชุ่ยได้ขนาดนี้ทั้งผู้รับเหมา ทั้งฝ่ายบำรุงรักษา ทั้งคุณตำรวจปากแมว
    ผมเป็นรถเก๋งถือว่าดวงดี ถ้าเกิดมีมอไซย์มันลงไปหล่ะ เจอสายไฟเส้นขนาดนี้รถอาจจะล้มได้ทีเดียว
    ลองนึกภาพมอไซย์ล้มในอุโมงคดู ไม่อยากจะคิด เพราะถึงสายไฟจะอยู่เลนขวาแต่รถมันชนกันไปมา ทำให้สายไฟแกว่ง มาได้อีกเลน

จึงได้มาโพสบ่นให้ท่านๆได้ฟังแล้วคอยระวังรถของท่านใว้ให้ดีดี

ภาพจำลองสถานที่เกิดเหตุเป็นแบบในรูปครับท่าน ภาพถ่ายจริงอยู่กับประกันหมด
    ผมไม่ได้ไปขอ แล้วผมคงไม่มีปัญญาลงไปถ่ายในอุโมงด้วยต้องขออภัย เลยทำมาให้จินตนาการออกแค่นี้

2. เห็นสายไฟคุณไม่หลบมาชนสายไฟแบบนี้คุณก็ผิดสิ

โหผู้พิทักษ์สันติราฎร์คิดได้แค่เนี๊ย!

3. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
  4. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    . . .

ถ้า รถ ที่ โดน . . . เป็น รถ ของ ผู้ มี สี สัน นะ

รับ รอง ว่า จะ ต้อง มี การ เร่ง ดำ เนิน การ ใน ทัน ที

พร้อม ทั้ง มี จม. ขอโทษ จาก หน่วยงานที่เกี่ยว ข้อง

๕ ๕ ๕ ๕

และ แล้ว นิทาน เรื่อง นี้

ก็ จบ ลง ด้วย

เรื่อง เดือด ร้อน ของ ประชาชน ตา ดำ ๆ อย่าง เรา

หาย เข้า กลีบ เมฆ ไป . . . . แว๊บ ๆ

เอ วัง งง . . . ฉะ นี้ ~

^________^

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มันคิดได้ไงวะว่าเห็นแล้วไม่หลบ แม่งพูดเอาแต่ได้เนอะพวกห่านี่

6. non117

non117 New Member Member

76
    5
    0
    หลบมาแล้วชนคนอื่น ใครซวยอ่ะ เหอะๆ

7. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ตื่นเช้าจัง:D:D:D

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ก็อุโมงนี้มะใช่เหรอที่เคยมีคนตายเพราะความชุ่ยมาแล้วอะ ยังไงไครลงอุโมงนี้ก็ระวังหน่อยละกัน
    ส่วน จขกท ก็ถือว่าสะเดาะเคราะห์ไปละกันรถคันแรกและคันใหม่ซะด้วยก็ทำใจเถอะครับ

9. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    โห เส้นทางผ่านประจำด้วยดิ

ขอบคุณนะครับที่เอามาบอกกัน ขอให้รถหายไวๆ นะครับ

10. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    เจอแบบนี้แย่เลย ขอบคุณครับที่นำมาบอกกล่าวกัน

11. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ตอบดีเนอะพี่เอมิ!! 555+ นานๆจามีสาระ!!:)

12. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    พูดมาได้ "เห็นสายไฟคุณไม่หลบมาชนสายไฟแบบนี้คุณก็ผิดสิ" ปัญญาเจริญจริงๆ ตำรวจไทย

13. ดีๆ จะได้ระวัง

แต่เก็บไปหมดแล้วนี่ใช่ป่าว

ลอดบ่อยซะด้วย -*-

14. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ซวยเลย ......

15. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ตำรวจปากเเมว จิงๆๆ ให้เป็นมอไซด์พ่อมันหมุดลงอุโมงค์มั่งดิ จะเป็นยังไง

16. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ขับรถนอกจากหลบหลุมไม่พอ ต้องมาคอยหลบสายไฟอีก กำ!!!

17. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ลองเปนอีตาตำรวจคนนั้นมายืนกลางถนนสิ จะไม่หลบเลย จะกระแทกคันเร่งใส่อีกด้วย

ดีนะมันไม่แจ้งข้อหาทำทรัพย์สินราชการเสียหายอีก .......ประเทศไทย ไอเลิฟยู

18. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    พูดไปได้ทำไมไม่หลบ ถ้าหลบได้หรือหลบทัน รถจะพังหรอ แมร่งถามโง่ๆๆ

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    นี่ล่ะครับตำรวจไทยแท้ๆแน่นอน........เพราะถ้ามีปัญหากับรถของหน่วยราชการมาเบียดกับรถผม

ซึ่งผมเป็นฝ่ายถูกประกันก็ว่าผมถูก........แต่พี่รวจบอกรถคุณก็ชั้น1จะมาเอาไรอีกถ้าไม่จบผมจับปรับนะ

ทำใจคับ.......พ่อกรูไม่ใหญ่บ้างให้มันรู้ไป

20. Forward mail 123

Forward mail 123 Guest

0
    0
    0
    เคยทราบมาว่า ขับรถตกหลุม ทำให้ช่วงล่างพัง สามารถเรียกค่าเสียหายได้ แต่คนเรามักไม่ทำกัน

อย่างกรณีนี้ยังดีที่มีประกันครับ

21. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    อันนั้นเกิดจากความไม่ตั้งใจแต่นี้ครับ เพื่อนผมเลยครับ อุโมงค์ แยกท่าพระ ไม่รู้ใครคิดเอา ท่อแป๊ปมาแบ่งเลนในอุโมงค์ ( เห็นเมืองนอกเขาทำแล้วอยากทำมั้งหรือเปล่าวไม่รู้นะ แต่ของเขาไปนท่อยางนะครับผ่นสีส้ม ไม่ใช่ท่อแป๊ปผ่นสีนะครับ ) เพื่อนผมเลยจัดการถอดให้เรียบร้อย สองต้นด้วยกระบะวีโก้ ดีที่ไม่หมุนขวาง ( ตี2กว่าเรียกผมไปดูด้วย ) ทุกวันนี้ยังแช่งอยู่ขอให้คนคิดมันโดนซะบ้างก็ดี

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยนะคับ เซ็งแทนเลยคับ

23. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่น่าเกิดเลยอันตราย

24. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เซ็งแทนเลยครับ...ยิ่งเซ็งไปกันใหญ่...เมื่อเจอตำรวจมีหัวไว้แค่กันหู...

25. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ตกลงว่า สันติบาล(ตำรวจ) ตั้งขึ้นมาเพื่ออะไรเอ่ย? ใครรู้บ้างคับ

ก. เอาไว้เก็บภาษีมูลค่าเพิ่มกับประชาชน
    ข. ปกป้องพวกพ้องและหน่วยงานของรัฐ
    ค. ให้โจรใต้เอาระเบิดปาเล่น
    ง. ถูกทุกข้อ

26. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เสียใจด้วยนะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้