รถโดนชนครับ อยากได้กันชนหน้าใหม่ มีคัยจะขายมั้ยคร้าบบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mighty_funny, 28 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mighty_funny

mighty_funny New Member Member

10
    1
    0
    รถโดนชนที่กันชนหน้าเมื่อเช้าครับ ของเดิมลบคิ้วไว้ คิ้วแตกเลยครับ
    เลยคิดอยู่ว่าจะเอากันชนเดิมไปทำดี หรือว่าหากันชนใหม่ดี
    แต่อยากได้กันชนของตัว LEV ที่ใส่กับ96 ได้อ่ะครับ เพราะกันชน 96 ไม่มีช่องใส่ไฟตัดหมอก
    พอมีคัยจะขายมั้ยคร้าบบบ!!!
    ติดต่อ 086-570-7511

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    กันชน LEV มันใส่กับ 96 ไม่ได้ครับ
    เพราะมิติของไฟหน้า+กระจัง+ฝากระโปรง มันไม่เหมือนกัน

3. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เคยเห็นอยู่คันนึงครับป๋า เค้าแปลงใส่เอา แปลกดีเหมือนกัน

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ต้องหากันชนตัว 96 เเล้วครับ เห็นมีในกระทู้ซื้อขายครับ

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  5. mighty_funny

mighty_funny New Member Member

10
    1
    0
    ผมก้อหมายถึงว่าจะแปลงแหละครับ มันจะสวยป่าวอ่ะ
    หรือทำเดิมๆลบคิ้วดี

6. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถ้าจะแปลงคงต้องยัดต้องดันกันน่าดูอ่ะครับ เห็นมีขบเหลี่ยมด้วย ยังไงก็ลงไม่พอดีกันคับ

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าอยากให้พอดี ก็ต้องตรงรุ่น

ถ้าแปลง ก็คงมีเบียด มีไม่สนิท กันบ้าง อย่าลืมแปลงกระจังด้วยน่ะครับ

ขนาดก็ไม่เท่ากัน

8. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    อืม...มันจะดีเหรอครับ...
    :confused::confused::sad::confused::confused:

ksaEK97, Madeawsri และ bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้

9. กันชน กระจังหน้า ไฟหน้า แก้ม ฝากระโปรง ไม่เท่ากันเลย
    คงจะต้องยัด ต้องตัด ต้องเฉียน กันยกใหญ่เลยล่ะครับ ใส่ของ
    ตรงรุ่นง่ายกว่าครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  10. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    แปลง LEV เล๊ย

11. mighty_funny

10
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับที่ให้คำปรึกษา สรุปแล้วครับซ่อมของเดิมไปก่อน มีตังค่อยแปลงตัว lev ง่ายกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้