ใครรุ้เรื่องคอมเยอะขอปรึกษาหน่อย

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Tunza!, 23 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    พอดีผมจะเอาเครื่องไปล้างแล้วอัพคอมด้วยอะ ผมว่าจะอัพการ์ดจอรอเล่น NFS จะอัพเปงอะไรดีครับ ตอนนี้ผมใช้ Nvidia GeForce FX5200 อยู่ครับ เล่นไรมะได้เลย กะจะอัพเปง 7200 ไม่รุ้เว่อไปเปล่าอัพเปงไรดีครับ เผื่อ NFS CARBON แล้วเกมส์ที่จะมีมาต่อเรื่อยๆอะครับ

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    เอาแรงไปเลยคับ เผื่ออนาคตไปเลย

3. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    แนะนำคับ แรง&ถูก XFX Geforce Fx 7300 GT 256 ราคาประมาณ 3700 บาท อ่อ ต่อ SLi ได้ด้วยนะคับ อืม... แต่อันที่ผมบอก เป็น PCi Express นะคับ..

4. Tunza!

645
    4
    0
    หา อะไร งง SLi คือไรอะ แล้ว PCi Express คือไรอะ งง คือค่อยรุ้เรื่องเกียวกะคอมอะ รุ้ว่าคอมมีไว้ให้เล่นเกมส์อะ ^^

5. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    คับคืองี้งับ จะอธิบายให้ฟังคับ SLi คือ เป็นช่องต่อพิเศษที่ใช้สำหรับต่อร่วมการ์ดจอ 2 ตัว ครับ แต่ เป็นสำหรับการ์ดจอของ Nvdia เท่านั้นครับ แต่จะมีก็แต่การ์ดจอ ราคาค่อนข้างสูงนะครับ จะทำให้สามารถเล่นเกมส์ ได้ความละเอียดสูงมาก พูดง่ายๆคือ มีเอฟเฟกต์ อะไรก็ใส่ไปไม่ต้องยั้งครับ แต่ว่าไม่ใช่ว่าจะใส่ได้ทุกเครื่องนะครับ ต้องเป็น Mainbord รุ่นที่รองรับครับ และต้องเป็นการ์ดจอรุ่นเดียวกัน และแบบเดียวกันด้วยครับ คือต้องเป็นแฝดกันอ่ะคับ

ส่วน PCi Express คือ Slot หรือ ช่องเสียบการ์ดจอ ครับ โดย ตอนนี้ที่นิยมใช้กัน จะมี 2 แบบครับ คือ 1. AGP 2. PCi Express ครับ โดย Mainbord รุ่นเก่าๆ จะเป็น แบบ AGP ครับ เอาคร่าวๆ พอนะครับ ถ้าสนใจแบบละเอียด ไปเวบนี้เลยครับ http://www.overclockzone.com/ ครบทุกเรื่องที่อยากรู้แน่นอนครับ

6. Tunza!

645
    4
    0
    แล้ว SLi รุ่นที่รองรับมีไรมั้งอะ แล้ว จะดูยังไงว่าเปง AGP หรือ PCi อะครับ ผมเปิดเว็บไปดูแล้วมันไม่ขึ้นอะครับ ขึ้นแต่โฆษณา -*-

7. roty

roty New Member Member

10
    0
    0
    ตามนี้ครับ

8. roty

roty New Member Member

10
    0
    0
    ถ้าจะต่อsliต้องดูด้วยว่า mainboards ของคุณรองรับsliด้วยหรือไม่ครับ แต่ถ้าslotคุณเป็น agp ในตลาดตอนนี้คงต่อsliไม่ได้ครับ แต่ถ้าเป็นpci-e ก็มีพวก 6600gt 7300gtขึ้นไปครับ;)

9. daew

daew New Member Member

3
    0
    0
    ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนไรมากนะคับลงวินโดว์ใหม่ ลงโปรแกรมที่จเป็นเท่านั้นเครื่องผม ซีพียูamd 700 MHz ไม่ได้เป็น1.0 GHzนะยังเล่นเลยแรม 256 การ์ดก็เหมือนกับคุณนั่นแหล่ะเองยังเล่นได้ แต่แรมก็แบบเก่าที่มีบาก2อันไม่ใช่บากเดียว เชื่อผม

10. olelemon99

olelemon99 New Member Member

60
    0
    0
    อืม เปลี่ยนแค่ Card จอ อย่างเดียวน่าจะไม่จบนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้