ขออนุญาติ'เจ้าของภาพคับ.. -มีใครพอรุ้บ้างคับ'..เปลี่ยนโอลิงจานจ่ายราคาประมานเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บ.เบล เบอร์ ควัง, 20 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออนุญาติ'เจ้าของภาพคับ..
    -มีใครพอรุ้บ้างคับ'..เปลี่ยนโอลิงจานจ่ายราคาประมานเท่าไหร่ครับ

1. ผมเปลี่ยนเอง ตัวใน60บาท ตัวนอก10 บาทตอนนี้เครื่องแห้งดีครับ

2. ทำเองไม่ง่ายครับ เข้าอู่1000+-

3. ค่าของไม่แพงครับ ทำเองก้อทำครับ แต่ต้อง มีวิธีและขั้นตอนระเอียดเลยทีเดียว สำหรับตัวนี้ ประกอบผิดชีวิตเปลี่ยน

4. เรื่องรื้อสอบถามได้ เรื่องประกอบเดี๊ยวตามช่างแป๊บ

5. Neo Neo

Neo Neo Guest

0
    0
    0
    ไม่กล้ารื้อครับ ไปเปลี่ยนถึงศูนย์ NV สระบุรี ค่าของร้อยเศษๆ. ค่าแรงถูกเกิน ผมเลยเบิ้ลให้พี่ครับ แต่ผมไม่ชอบเบิ้ลรถ

6. ผมอยู่ปทุมครับมีท่านไหนเปลี่ยนให้ได้บ้าง

7. Suvit Sangjan

Suvit Sangjan Guest

0
    0
    0
    ก่อนรื้อ หาช่วงปอดของ ข้อเหวียง. โดยใช้บอ๊คกับน๊อตที่มอเรหน้าเครือง หมุนไปเลื่อยๆจะมีช่วง ปอดอยู่หนึ่งช่วง เรียก ว่าช่วงปอดหรือคลาย
    แล้วเปิดฝาจานจ่าย ทำ มาคไว้์ว่าจุดระเบิดอยู่ตรงใน เวลาใส่ก็ให้มาค์ที่มาค์ไว้ ตรงกัน จบใช้ได้
    ข้อระวัง ห้ามบิดกุลแจสะตาท เครื่องยนต์ ขณทำงาน
    เฟืองจะเปลียนไป ต้องรื่อฝา วาวว์ งานเพิม
    #อีกวิธี ถอดหัวเทียนสูบ1 แล้วหมุนมอเลย์ ให้ลูกสูบอยู่ศูนย์ตายบน
    แล้วทำมาค์ที่จานจ่าย ก่อนชักออก.
    เวลาใส่ให้ตรงที่มาค์ไว้
    ครับ

8. ลูกสูบอยู่บนใช่ป่าวครับถอดหัวเทียนออกเอาตะเกียบแหย่ลงไปรู้ป่าวครับมันมีมาคหน้าเครื่องป่าวพี่

9. เครื่องคาบู อยู่ใกล้ๆมาครับทำให้ฟรี ค่าของเอามาเองนะครับ

10. แถวไหนพี่

ผมอยู่จังหวัดอ่างทอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้