ควรถ่ายน้ำมันเกียร์เมื่อวิ่งประมาณกี่ กม.ครับ แล้วใช้น้ำมันเกียร์ยี่ห้อไหน กี่ลิตร...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พลพัฒน์ ชาญชัยสัมฤทธิ์, 13 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ควรถ่ายน้ำมันเกียร์เมื่อวิ่งประมาณกี่ กม.ครับ แล้วใช้น้ำมันเกียร์ยี่ห้อไหน กี่ลิตร เครื่อง GA16. เกียร์ธรรมดา..ขอบคุณครับ

1. ขอตามด้วยครับ

2. บางท่านบอกแสนโล

3. น้ำมันเกียร์ กี่ กม.ถ่ายทีไม่รู้ แต่ผมถ่ายปีละครั้ง หลังหน้าฝน (ตกประมาณ 2-3 หมื่นโล) ใช้น้ำมัน 2.8 ลิตร ตามสเปคให้ใช้ เกรด SAE90 GL4 แต่ปัจจุบันหายาก มากกกกกกกกกกก มีแต่ GL5

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    น้ำมันเกียร์เปลี่ยนที่ 40000 กม. น้ำมันเกียร์เอายี้ห้อไหนก็ได้คับเช่น ปตท..เพลาซ่า เป็นต้น เกดน้ำมันก็ เบอร์ 90. Gl 4. GL5 เลือกตามใจชอบครับใช้ได้ทั้งสองตัว

5. I'll Be Back

I'll Be Back Guest

0
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนครับ ปตทเกรด Gl5 เบอร์ 90. 3 ลิตรนิดๆ

ของผมเฉลี่ยใช้รถ อาทิตย์ละ 1000 กิโล ก้อเปลี่ยนที่ 40000 โลเหมือนกันใช่ป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้