พี่น้องครับ..NV กระบะหัวฉีดไม่เคยติดแก้สอยากใช้ E85 เป็นเชื้อเพลิงหลัก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pokpong Paphaiphong, 10 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่น้องครับ..NV กระบะหัวฉีดไม่เคยติดแก้สอยากใช้ E85 เป็นเชื้อเพลิงหลัก ไม่ทราบต้องแก้ไขปรับปรุงอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไหร่ครับ

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดน่าจะต้องเปลี่ยนหัวฉีดนะครับถ้าจะใช้E85
    ไม่แน่ใจว่าต้องใช้กล่องด้วยไหมนะครับ
    รอผู้ชำนาญการมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

2. Noraluk Ardum

Noraluk Ardum Guest

0
    0
    0
    E85 ไม่ได้ประหยัดนะครับ แค่ถูกกว่า แต่ 1ลิตร ได้ระยะทาง น้อยกว่า ตัวอื่น

ใช้อี20 ก็พอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้