รู้สึกสงสัยทำไมรถผมเหยียบ90แต่แซงคันอื่นๆตลอดเข็มไมล์มันแข็งกว่าเขาใช่ไหม เคยจับระยะดู...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฉายา ฝอยจันทร์, 9 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    รู้สึกสงสัยทำไมรถผมเหยียบ90แต่แซงคันอื่นๆตลอดเข็มไมล์มันแข็งกว่าเขาใช่ไหม เคยจับระยะดู 50กิโลเหยียบไม่เกิน90 ใช้เวลา40นาที แบบนี้ปกติหรือเปล่าครับมีใครเคยสังเกตรถตัวเองบ้าง เคยวิ่งไปอุบลขับคนละคันกับแฟน ผมนำหน้าเขาบอกทำไมขับเร็วแท้ ผมเหยียบแค่90แต่ของแฟนร้อยกว่า แล้วเลขไมล์ของผม190กิโล แต่ของแฟน200โล ระยะทางต่างกัน10กิโลครับ

1. เทียบ GPS ดูครับ

2. ถ้าวิ่ง 90
    1 นาทีจะได้ 1.5 km
    ดังนั้น 50 km จะใช้เวลา = 33 นาที ครับ

3. ต้องดูเบอร์ยางด้วยครับ ว่า Diameter ใหญ่กว่า Standard ของรถไหม ถ้าโตกว่า ไมล์ก็จะแข็งขึ้นครับ

4. George Huaro

George Huaro Guest

0
    0
    0
    คันอื่นขับ80ครับ..

5. Chadchai Mon

Chadchai Mon Guest

0
    0
    0
    หา app จับความเร็ว เปิด gps ง่ายสุดครับ ผมใช้ app เตือนกล้องจับความเร็ว ก็บอกได้ดีครับ

6. Nueng Basic

Nueng Basic Guest

0
    0
    0
    ลองขับผ่านกล้องจับความเร็วดูคัพ อิอิ

7. Neo Neo

Neo Neo Guest

0
    0
    0
    ยางวงโตกว่าเดิมมั้งครับ ผมใส่175/65R15 ไมล์แก่ไป5-6เปอร์เซ็นต์ ไมล์ขึ้น80 GPS จับได้85ครับ

ผมใช้appนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้