NVเกียรกระปุกกับเกียรออโต้อัตราการกินน้ำมันแบบไหนกินมากกว่ากันครับ(พอดีกำลังจะมองๆดูอยู...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หน่อง สินทวี, 8 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    NVเกียรกระปุกกับเกียรออโต้อัตราการกินน้ำมันแบบไหนกินมากกว่ากันครับ(พอดีกำลังจะมองๆดูอยู่ครับ)

1. ออโต้จะกินกว่าแต่ว่าใด้ความสะบาย

2. ธรรมดาดีกว่าครับดูแลรักษาง่ายเน้นๆคือขับมันกว่าครับออโต้เหมือนคนขับรถไม่ใช้ฝีมือครับ

3. ขับในเมืองหรือต่างจังหวัดถ้าเจอรถติดแนะนำออโตแต่ถ้ารถไม่ติดธรรมดาที่บ้านมีทั้งสองแบบถ้าจะเข้าเมืองหาที่จอดยากกับรถติดจะใช้nv ออโต(จอดตลาดนัดไม่ต้องกลัวหาย)แต่ขับระยะยาวไปต่างจังหวัดใช้อีซูซุเกียร์ธรรมดา

4. เอาเข้าจริงๆ น่ะ สำหรับผมแต่ก่อนชอบขับแต่เกียร์ธรรมดามันรู้สึกว่าได้อารมณ์ ขับมันแต่เหนื่อย แต่พอได้มาขับเกียร์ออโต้ก็ขับมันดี ได้อีกอารมณ์ ชิลล์ๆไม่เหนื่อย
    ผมคิดว่าขับมันขับสนุกทั้งสองแบบครับ
    ค่าซ่อมผมว่ารวมๆเกียร์ธรรมดาแพงกว่าและหลายๆคนซ่อมแล้วไม่จบงบบานปลาย ส่วนเกียร์ออโต้เสียยกมือสองยุ่นเปลี่ยนเลยจบไม่บาน

5. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    เอาที่ถนัดครับเปลืองไม่เปลืิองอยู่ที่เท้าเราครับ

ออโต้ เปลืองกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้