เจอแบบนี้ทำไงดีคับ รถขับได้ประมาน20กิโลก็เป็นไม่สามารถวิ่งต่อได้คับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แดดเลีย จนดำ, 8 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    เจอแบบนี้ทำไงดีคับ รถขับได้ประมาน20กิโลก็เป็นไม่สามารถวิ่งต่อได้คับ

1. น่าจะหม้อน้ำแห้งคับ

2. Nv Nissan

Nv Nissan Guest

0
    0
    0
    ไล่นำ้ ใหม่คัฟ น้ำมาไม่ถึง

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำไม่วน

4. Torl Silchai

Torl Silchai Guest

0
    0
    0
    ไล่น้ำครับ

5. น้ำไม่เข้าหม้อต้ม.....

6. น้ำไม่ผ่านหม้อต้มไปไล่ที่ทางเดินน้ำครับ

7. ความร้อนไม่ขึ้นหรือครับ

8. ใช้น้ำมันก่อน

9. Kajorn Za

Kajorn Za Guest

0
    0
    0
    เครื่องยนต์ยังมีวาวล์น้ำอยุ่มั้ยครับ

10. ท่อน้ำเข้าหม้อต้มน่าจะตัน

11. เปลืยนหม้อต้มคับผมเคยเป็น

12. 林志傑

林志傑 Guest

0
    0
    0
  13. ้เป็นที่หม้อน้ำครับ

14. Apichart Homwong

Apichart Homwong Guest

0
    0
    0
    เปิดสายน้ำทางที่น้ำออกทิ้งครับให้น้ำร้อนวนในหม้อต้มก่อน

15. Apichart Homwong

Apichart Homwong Guest

0
    0
    0
    มันชอบเป็นตอนเติมก๊าชเสร็จใหม่ๆ

16. หม้อต้มตันคับ

17. Panyota Wanchai

Panyota Wanchai Guest

0
    0
    0
    1.ความร้อนขึ้นป่าว
    ตอบ.......
    2.อาการนี้คือน้ำไม่ไปวน หม้อต้ม
    3.ขอฟังคำตอบข้อ1 ก่อน จะวิเคราะห์ อาการให้
    .............
    น่าจะใบพัดปั้มน้ำ เกลี้ยง จากสนิมแล้ว น้ำมันจะไม่หมุน ถอดมาดูก็รู้

18. Chaiwat Janlamud

Chaiwat Janlamud Guest

0
    0
    0
    เชควาวน้ำดูก่อนครับ รถผมเคยเป็น อาการแบบนี้เลยครับ ลองปรับระดับการติดตั้งหม้อต้มแก๊ส อย่าให้สูงกว่าฝาหม้อน้ำ แล้วให้ช่างตรวจวาวน้ำถ้าเสียให้เปลี่ยนใหม่ ส่วนกรณีของผมไม่มีวาวน้ำ สงสัยเจ้าของเดิมถอดออก จึงไปซื้อมาให้ช่างใส่ให้ อาการแบบนี้หายไปเลยครับ ลองดูครับ

19. น้ำหายครับ หายออกจากระบบน้ำ ไม่ทางใดก็ทางนึง อาจจะรั่วออกเองจากแรงดันของตัวน้ำเองเวลามันร้อน(มีจุดรั่ว) หรืออาจจะโดนแรงอัดจากกระบอกสูบรั่วเข้าระบบน้ำแล้วดันน้ำออกหรือหม้อต้มอาจรั่วแก๊สดันเข้าระบบน้ำแล้วดันน้ำออก มันหลายสาดเหตุจริง ๆ ครับ แต่ที่แน่ ๆ หม้อเป็นน้ำแข็งกับความร้อนขึ้รนจะมาด้วยกัน ดังนั้นเราไม่ต้องแก้เรื่องหม้อเป็นน้ำแข็ง แต่ให้โฟกัสไปที่น้ำมันออกจากระบบได้ยังไง ถ้าแก้ได้ อาการหม้อเป็นน้ำแข็งก็จะหายไปแล้วความร้อนเครื่องก็จะเป็นปรกติด้วย ส่วนสาเหตุจริง ๆ ต้องทำการตรวจเช็คโดยละเอียดแล้ววิเคราะห์สาเหตุกันอีกที

20. Chaiwat Janlamud

Chaiwat Janlamud Guest

0
    0
    0
    ถึงจะแก้เรื่องระบบน้ำได้แล้วก็ต้องทำตามที่ผมแจ้งด้วยครับ เพราะถ้าน้ำไม่หายแต่ไม่มีนำ้ร้อนจากเครื่องเข้ามาระบายที่หม้อน้ำ ผมคิดว่าหม้อต้มก็จะมีอาการแบบนี้อีกครับ

21. Mut Manson

Mut Manson Guest

0
    0
    0
    ต้มน้ำร้อนราดคับ

น้ำแดงราดครับตามด้วยนมข้นหวาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้