รบกวนหน่อยครับรถผมน้ำเข้ากระโปรงหลังรถ ที่ยางสแปขั้งเลี้ยงปลาได้เลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Yaya.be, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yaya.be

Yaya.be New Member Member

18
    1
    0
    รบกวนตอบด้วยนะมีวิธีไม่หรือบอกร้านซ่อมให้ก็ดีครับ ผมอยู่แถวศรีนคริน/บางนา
    น้ำเข้าหล้งรถตรงยางสแป น้ำขังเลี้ยงปลาได้เลยไม่รู้ว่าเข้าทางใหนรบบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของผมเคนเป็น มันเข้าตรงรูระบายอากาศท้ายรถ
    ตรงหลังซุ้มล้อ เวลาล้อหลังซ้ายมันดีดน้ำขึ้นมา
    มันก็เข้ามาหมด ลองดูครับ ไม่รู้จะเป็นที่เดียวกันป่าว

3. อยู่ช่วงไหนครับเดี๋ยวผมดูช่วยหั้ยมันเข้าด้ายหลายทาง เบอร์ ผม 0867123048

4. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ใช่คับ เข้าได้หลายทาง
    ทางช่องระบายอากาศตามที่โดมบอก
    ทางรอยตะเข็บ, ทางไฟท้าย, ทางขอบยาง
    แต่ของผมเจอที่กระจกบานหลังต้องถอด
    และใส่+ซีลใหม่ ตอนนี้แห้งสนิทคับ

ksaEK97 และ WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  5. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    ของผมก้เข้าครับ เวลาลุยฝนหนักๆ พรมด้านหลังเปียกหมดเลย

6. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ผมเขาเวลาล้างรถ กะจอดรถตากฝนตอนฝนตกหนัก ไม่รู้จะทำไงเหมือนกัน

7. เอางี้สิคุณรือเบาะและของที่อยู่หลังรถออกหั้ยหมด
    แล้วเอาไปล้างอัดฉี่บอกเค้าว่าขอเน้น ด้านหลัง แล้วคุณก็เข้าไปสังเกตนัยรถ ผมทำมาแล้วด้ายผลดีครับ
    ขอฟันธงครับ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ลองรื้อดูครับ มันต้องมีคราบทางน้ำเข้า

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    น่าจะมาจากตะเข็บรางน้ำของห้องท้ายแตกอ่ะลองดูดีๆครับกับอีกอันหนึ่งก็คือรางน้ำมันตกทั้งแถบอ่ะเวลาปิดฝาท้ายลงแล้วยางมันไม่แนบ
    เลยทำให้เวลาที่โดนฝนหนักๆน้ำไหลไม่ทันก็เลยล้นเข้าไปในรถอ่ะครับถ้าประเภทหน้าทิ่มตูดโด่งแล้วน้ำเข้าตอนจอดก็น่าจะสาเหตนี้แหละ
    ส่วนพวกที่วิ่งแล้วยังเข้าน่าจะมาจากตะเข็บของซุ้มล้อ Sealer ที่ยาตะเข็บแตกอ๊ะปล่าวลองรื้อพรมห้องท้ายดูน่าจะเห็นนะครับ

10. Yaya.be

18
    1
    0
    แล้วถ้าเข้าทางรูระบายอากาศ แก้ยังไงได้บ้างครับถ่ายรูปให้ดูนิดนะครับขอบคุณล้วงหน้า

11. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ของผมเจาะรูระบายมันทิ้งเลยครับ
    หาทางเข้าไม่เจอก้อทำทางออกให้มัน

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  12. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    ผมแกะออกมาเลย แล้วเอาแผ่นเหล็กบางๆกับกาววิลิโคนปิดตาย ฝุ่นก็ไม่เข้าด้วย แต่ไปหยุดที่อื่นอยู่ หายังไม่เจอ เซงเหมือนกัน ....

13. เอายางในปะสิครับดีก่า นะ
    ไม่เป็นสนิมด้วยอ่ะ

ถ้าอย่างัยหั้ยผมช่วยดูหั้ยด้ายนะโซนบางนาศรีนครินทร์อ่ะ หนุ่มยินดีรับใช้ครับ

14. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ของผมก็เอาช่องอากาศออกไปแล้วครับ
    แล้วหาแลคซีนมาปิดไว้ก็ได้ ปิดทั้งข้างนอกข้างในนะครับ

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  15. Yaya.be

18
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำตอนนี้หาเจอแล้วครับ
    1.ที่หูยึดกันชนหลังทั้งซ้าย/ขวา
    2.ที่ช่องระบายอากาศ
    3.ที่กระจกหลัง

แก้ด้วยการอัดซีรีโคนเข้าไปและยาแนวทั้งหมดแต่ที่กระจกยังไม่ได้ทำ ยังหาร้านทำอยู่ใครทราบบ้างว่าร้านทำกระจก
    แถวศรีนคริน/บางนา อยู่ที่ใหนบ้างรบกวนบอกร้านหน่อยนะครับ..........จะขอบคุณมาก

....................................
    ....................................
    ...................................

16. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ตอนที่เช็คน้ำเข้าทางกระจกหลังรถอยู่ที่อู่
    เลยโทรเรียกช่างกระจกมาถอดและใส่+ซีลใหม่
    โดนไป800.- แต่ถ้าวิ่งไปที่ร้านกระจกเอง
    คงไม่ถึง800.-(ค่าแรงถอด-ใส่) ผมทำแถวรามอินทราคับ

17. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    เป็นเหมือนกัลย์ พึ่งสังเกตุเจอเมือวาน ตอนฝนตกหนัก ๆ
    ตอนบ่าย กลับบ้านมาเปิดหยิบของหลังรถ น้ำเยิ่มเลย
    ต้องหา ๆ (แต่ผมเปลี่ยนยางขอบฝากระโปรงหลังแล้วนะ)

ปล .เซ็งจิง ๆ ไม่รู้ซื้อมาซ่อม หรือ ซื้อมาใช้

18. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    ฮะ ฮะ ใจเย็นพี่น้อง civic ek เราเท่สุดๆแล้ว:mad:

19. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ของ ผม ก็ ยัง หาสาเหตู ไม่เจอ ครับ เซง จิงๆ สนิม ขึ้นแล้วครับ ที่เก็บ ยางอะไหล่ อะ ตอนนี้ต้องพก สีกระป๋อง เอาไว้คอยพ่น

20. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    ของผมเข้าที่ขอบยางครับ ต้องถอดกระจกมา ใส่ใหม่ และมีอีกที่ครับ ตะเข็บซุ้มโช๊ค หลัง ตะเข็บร้าว น้ำซึมเข้ามาได้

21. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    น้ำเข้าเหมือนกันค่ะ ด้านหลังตรงวางยางอะไหล่น้ำนองเลยสรุปว่า เข้าทางไฟท้าย, กันชน
    ส่วนด้านข้างคนขับเข้าทางช่องแอร์รึอะไรนี่ล่ะค่ะ ดีใจจังที่ขับที่ EK หุ หุ หุ

ดีจัยด้วยนะครับที่หาเจอ:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้