ES ใส่หาง DC5 ได้ป่าวครับขอคำแนะนำด่วน

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย T-ENGINE, 26 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. T-ENGINE

T-ENGINE New Member Member

4
    0
    0
    อยากจะขอคำแนะนำอ่ะครับ ว่าจะใส่ได้ลงตัวหรือเปล่า

ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ชอบหางหลังสูงๆอย่าง DC5

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0

ตามข้างบนว่ามาอ่ะครับ ล่ะก้อความกว้าง กะแนวฐานของของหาง DC5 มันไม่พอดีกะ ES เราอ่า

หางแบบข้างล่างนี้ก้อสูงอ่ะ มะต้องแปลงด้วย พอดีเป๊ะเลย ลองรับไว้พิจารณาดูมะคับ
    ขออนุญาตท่านเจ้าของรูป ล่ะก้อท่านเจ้าของรถด้วยฮับ

3. civic04

civic04 New Member Member

260
    11
    0
    ^
    ^
    ^
    คันข้างบนสวยมากครับ เคยเห็นแล้ว..................

4. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
    แหล่มมากๆๆๆๆๆ

5. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    รถตัวเองยังต้องขอ อนุญาติอีกหรอ....คับ.....เพ่เอก..........อิอิอิอิอิ

6. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    วันนี้ไปเจอมาอยู๋คันหนึ่ง วิ่งผ่านแถวๆ เซ็นทรัลลาดพร้าว สีขาวติดหาง DC5 อลังการ มั่กๆ

7. T-ENGINE

4
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สงสัยคงต้องกลับไปคบกับหาง DC2 ซะแล้ว อิอิ

8. T-ENGINE

4
    0
    0
    แล้วหาง DC2 ของแท้ราคาเท่าไหร่ครับ มีขายที่ไหนอ่ะ

ขอบคุณครับ

9. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    มันหางของไรอะแนวดีชอบ อิอิ จัดไปเท่าไหร

10. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ห า ง แ บ บ เ พ่ เ อ ก ส ว ย ดี แ ต่ ร า ค า เ อ า เ รื่ อ ง อ ยู่ อิ อิ

11. es21fatboy

580
    60
    0
    หางของ Mugen DC2R 98 2000spec ครับเพ่เจษ

ราคาขึ้นอยู่กะจังหวะ จะพบเห็นได้ตั้งแต่หมื่นกลางไปยันสองหมื่นกลาง อ่ะครับ

ถ้าชิ้นกลางซึ่งปรับองศาได้3ระดับและเป็น อลูมิเนียม เนี๊ยบๆมาไม่มีรอย
    ตัวอักษร Mugen ด้านข้างลึกชัด แบบนี้ก้อจาแพงหน่อยคับเพ่เจษ

12. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    สงสัยมีเรื่องได้เสียเงินแล้วหวะ...

13. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    แง่ม ๆ ๆๆ

14. es21fatboy

580
    60
    0

จัดเลยพี่ นอกจากจะแนวแล้ว ซัดเร็วๆซัก160ขึ้น จะแช่ยาว หรือจะมุด นิ่งขึ้นจนรู้สึกได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้