~~~~ กันชนตกแก้ยังไงครับ ~~~~

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย xxy, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxy

xxy New Member Member

68
    4
    0
    กันชนหน้า กันชนหลังมันตกอ่ะครับ
    จะแก้ยังไงดีครับ หรือต้องเปลี่ยนกันชนใหม่เลย
    ถ้าเปลี่ยนมันจะสวยแน่นเหมืนเดิมไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องถอดกันชนออกมาครับ

มันจะมีตัว ที่รองรับขอบกันชน ก็ดัด บีบ เคาะ ให้มันสูงขึ้น

กันชนก็จะไม่ห้อยแล้วครับ

กันชนหน้า ตัวรองรับขอบกันชนจะอยู่ใต้ไฟหน้าครับ แต่ถ้าห้อยตรงมุมล้อ

ต้องดูน็อตที่ยึดว่า สนิทดีมั้ย

ส่วนกันชนหลัง ถ้าด้านข้าง จะเป็นพลาสติก ดัดไม่ได้ แต่หาไรรองได้

ส่วนตรงกลาง เป้นเหมือนด้านหน้าครับ ดัดได้

Ahtrun_Sala, WiN_WiN และ JaCk_SiR ถูกใจสิ่งนี้
  3. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28

กันชนหลังที่เป็นพลาสติกอะคะ จะเอาวัสดุไหนรองได้ค่ะ มันห่างมากไม่สวยเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2008
  4. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    ถอดมาแล้ว เหนื่อยใช้ได้

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  5. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    กะลังหาวิธีแก้พอดี ขอบคุณคับ

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมเคยทำ ทำเองก็ได้ครับง่ายๆ เเต่พิมพ์บอกไม่ถูกครับ

7. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    เป็นเหมือนกันคับ ขอบคุณๆพี่กุ้งคับ

8. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    เด๋วจะลองดูครับ ถ้าไม่ได้ จะเอาไปให้มดกุ้งทำให้หน่อย :D:D

Ahtrun_Sala ถูกใจสิ่งนี้
  9. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    มาแอบดูเดี๋ยวไปลองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้