อยากเปลี่ยนจากเครื่อง7เป็น8

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย love_evo, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. love_evo

love_evo New Member Member

3
    0
    0
    ขอสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ

คือถ้าเราเปลี่ยนนี้ตอนซื้อเราควรได้อะไรมามั้งครับ เครื่อง8-6เกียร์อ่ะครับ

แล้วสายไฟมันเหมื่อนกะของ7ไหมครับ หรือเราต้องเปลี่ยนชุดสายไฟทั้งหมด

ด้วยครับ ทั้งชุดสายไฟภายในรถด้วยเปล่าครับ ชุดแพหลังต้องเปลี่ยนด้วยเปล่า

ครับ สุดท้ายพี่รุราคากลางเครื่อง8-9 ว่าตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณครับ:)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
  3. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    อยากเปลี่ยนเป็นเครื่อง8เพื่ออะไรครับผม ผมว่าเครื่องเจ๊ดกับแปดมันก้อไม่ได้ต่างอะไรกันมากมายน่ะครับ

หรือต้องการแค่เกียร์ 6สปีด หรือจะเอา พวกอีโมครับ :cool:

4. love_evo

3
    0
    0
    จิงๆใจอยากได้แค่เกียร์ 6สปีดกะพวกอีโมครับ

งั้นขอความเห็นอีกรอบ แสดงว่ามันไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนไช่ไหมครับ

ถ้าเราเอาส่วนต่างนั่นไปทําเครื่องให้สดใหม่จะคุ้มกว่าไช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

5. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ถ้าต้องการเกียร์ 6สปีด ก้อซื้อแค่เกียร์พอครับ ส่วนพวกอีโมนี่ผมไม่แน่ะนำเลยครับ มันยุ่งยากมากๆครับ

ไหนต้องเปลี่ยนสายไฟของแปดกล่องแปดแถมต้องเป็นคอพวงมาลัยของมันด้วยอีก แล้วถ้าดวงซวยทำกุญแจหายงานเข้าหนักอีก เอาเงินไปโมเพิ่มแรงดีกว่าครับ :D

6. love_evo

3
    0
    0
    งั้นเปลียนใจและครับเอาส่วนต่างไปโมดีกว่า:D

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้