เปลี่ยนเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป222222222, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ครับชอความรู้หน่อยครับเครื่องผมเปน VR4 แล้วจะเปลี่ยนเทอร์โบเป็น อีโว 6 นี่จะได้สักกี่ม้าครับเปลี่ยนเทอร์อย่างเดียวนะครับ และเราจะใส่กรองเปลือยจะปลดแอร์โฟร์ได้ยังไงครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    VR4 เครื่องเดิมๆสภาพสมบูรณ์ โรงงานเครมไว้ที่ 225-245 แรงม้า
    เปลี่ยนเทอร์โบ TD05H ใส่คงได้ราวๆไม่เกิน 300 แรงม้า ที่บูสท์ซัก 1.2 บาร์ครับ
    ตามสภาพความสมบูรณ์ของเครื่องครับ

ส่วนมาก VR4 ที่เมื่อก่อนเคยจับขึ้น Dyno กันมา จะพบแรงม้าเหลืออยู่แค่ราวๆ 160 - 200 แรงม้าเท่านั้น
    ในกรณีเครื่องไม่สมบูรณ์เปลี่ยน TD05H ใส่คงมีม้าเพิ่มได้อีกราวๆ 40-50 ตัวที่ Max.Boots เท่านั้นครับ

ส่วนแอร์โฟร์ เครื่องเดิมๆ ต้องมีไว้ครับ ปลดออกไม่ได้ครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จะปลดแอร์โฟร ต้องใส่กล่องอิสระที่มีโปรแกรมควบคุมmapได้ เช่น F-con motec

ขอบคุณพี่ๆครับผมที่ให้ความรู้ครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้