รถขับทางไกล ราวๆ2 ชม อยู่ๆก้ดับครับ ขอคำปรึกษาด้วย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย neon นอกเมือง, 16 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถneon ขับทางไกล ราวๆ2 ชม อยู่ๆก้ดับครับ สตาดเครื่อง ด ูเครื่องเดินสะดุด เดินไม่ครบสูบ พอจอดสักครึ่ง ชม สตาดติดขับต่อได้ อีก 1 ชม อาการเป็นอีกเหมือนเดิม เปลี่ยน หัวเทียน ทั้ง ชุด ขับต่อได้ ตอนนี้ เข้าอู่เช็ค ช่างบอกว่า ยางหัวเทียน เสือม เปลี่ยน แล้ว ก็ไม่หาย อาการ ยังเหมือนเดิม กลับไปทำอีก ช่างวัดแรงดัน น้ำมัน ปั๊มติก บอกว่า แรงดันน้ำมัน น้อย คิดว่า ปั๊มอาจเสีย ขอคำปรึกษาด้วย ครับ อาการแบบนี้ อะไรเสียแน่ครับ(ยังไม่ได้ดู กรองน้ำมันเบนซิน) ถ้าปั๊มเสีย ซ่อมได้ป่าวคับ หรือ จะแปลงดี ช่วยบอกราคา ที่ ควรจะจ่ายด้วยครับ เพื่อนเป็นแนวทาง ขอบคุณครับ (อยู่ ต่างจังหวัด)

1. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ปกติน้ำมันในถังเหลือเยอะไหมครับ ถ้าปล่อยให้น้ำมันในถังเหลือน้อยบ่อยๆ ก็อาจทำให้ปั๊มติ๊กเสียได้นะครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ปั้มน็อค ไม่ก็เซ็นเซอร์

3. ขอบคุณ ครับ ที่ช่วยแนะนำ รายงานผลครับปั๊มติก เสีย แรงดันน้ำมัน น้อย เปลี่ยน มอเตอร์ปั๊มติก ใหม่ช่างว่า ของแท้ ราคา 4500 บวกค่าแรง 500 ผลคือ รถขับได้ปกติครับ ไหนๆก้เข้าอู่แล้ว เลย ซ่อม ช่วงล่าง ด้วยเลย เปลี่ยน บูช เปลี่ยนลูกหมาก อย่างละคู่ ยางกันฝุ่นแรค1คู่ ที่เปลี่ยนเพราะ ช่วงล่าง มีเสียง ดัง ช่วง ตกหลุม ดังตืดๆๆๆหน้ารำคาญช่วงล่าง จ่ายไป 4500รวมค่าแรง อ้อ ลืมโช๊ค กาเบียน 1 คู่ 6000 ผลเปลี่ยน ช่วงล่าง เสียง ดัง ยังเหมือน เดิม เริ่ม หงุดหงิด กับเสียงช่วงล่างมาก เพราะเสียตังไปเยอะ ยังไม่จบ สุดท้าย เอารถเข้าร้านยาง ตั้งศูนย์ล้อ เพราะ ช่างเปลี่ยนลูกหมาก ตั้งศูนย์มาไม่ดี พวงมาลัยกับล้อๆไม่ตรงกัน ผลจากการตั้งศูนย์ ตรงดีแล้ว กลับ ทำให้เสียงช่วงล่าง เงียบสนิท ดี ทุกอย่างเลยจบด้วยดี ใช้รถสบายใจขึ้น ครับ รายงานผลการซ่อมครับ เผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆๆครับ ขอบคุณครับ

4. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ยางกันฝุ่น แร็คข้างเท่าไหร่ครับ

5. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ที่ผมตรงรุ่นของใหม่ 450....

6. อาการเก่า เปลี่ยน ปั๊ม 2ตัว อาการเครื่องยังไม่นิ่ง

อาการเก่า เปลี่ยน ปั๊มติกใหม่ 2ตัว อาการเครื่องยังไม่นิ่ง เปลี่ยน ปั๊มติก ตัวแรก ใช้ได้ สอง อาทิตย์ อาการเร่งไม่ขึ้น เบาดับ วัดความดันน้ำมัน อยู่ ที่ 10 ไฟเอน จิ้น โชว์ อู่เปลี่ยน ตัวใหม่ ให้ (อยู่ในระยะประกัน6เดือน) เครื่องเร่งได้ปกติ วัดความดันน้ำมันได้ 50 แต่ ลองขับดู เร่งเครื่องปกติ แต่ เวลา จอดเบา นานๆมีเครื่องสั่น และไฟเอนจิ้น โชว์แวบนึงแล้วก็หาย ขอคำแนะนำด้วยครับ

7. ขอคำแนะนำด้วยครับ มีเซนเซอ ตัวไหนปั๊มติก บ้างครับ ราคา ประมาณเท่าไหร่ หรือ สายไฟ ช่วงไหนครับ ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้าง ช่วย แนะนำด้วย

8. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    .....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้