ไฟ pop up ไม่ขึ้นคับ แก้ไขยังไงดีคับ พี่ ๆ #สายขาดในคับ ไฟ pop up...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Somyos Changbaiwong, 3 กุมภาพันธ์ 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟ pop up ไม่ขึ้นคับ แก้ไขยังไงดีคับ พี่ ๆ

#สายขาดในคับ ไฟ pop up ผมใช้งานได้ปกติแล้วคับผม ขอบคุณทุกคนมากคับ

1. เช็คว่าไฟจ่ายไปที่มอเตอร์รึป่าวถ้าไม่จ่ายให้ดูกล่องคุมไฟป๊อปอยู่ใต้คอนโซลฝั่งคนขับกล่องสีน้ำตาล รีเรย์แถวๆหม้อน้ำมีสองตัวฝั่งซ้ายขวาแยกกัน ถ้ามีไฟจ่ายไปปกติเปลี่ยนมอเตอร์คับ

2. เคคับขอบคุณคับพี่

3. ถ้าหากว่าไฟป๊อบขี้นไม่เท่ากัน โดยที่ปรับเกลียวหมุนแล้วก็ไม่หายแสดงว่าเป็นที่สาเหตุไหนครับ ประมาณว่ายกต่ำกว่าครึ่งนีง(ด้านซ้ายตัวรถ)

4. ของผมเปนครับ ยังแก้ไม่หายเลย

5. รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยคับ

6. เปิดหนัง ให้ดูครับ ค่อยๆ ขึ้น

แก้ไขได้แล้วคับ สายไฟขาดใน หาทั้งวัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้