ไฟเลี้ยสหลังไม่ติด เปลี่ยนหลอดled เปลี่ยนขั้วสายแล้วก็ยังไม่ติด มีตรงไหนอีกค้ะ...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Yanisa Dumkaew, 28 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yanisa Dumkaew

Yanisa Dumkaew Guest

0
    0
    0
    ไฟเลี้ยสหลังไม่ติด เปลี่ยนหลอดled เปลี่ยนขั้วสายแล้วก็ยังไม่ติด มีตรงไหนอีกค้ะ ฟิวอยู่ตรงไหนหรอค้ะ วานผู้รู้ช่วยหนูทีค้ะ อาการตามคลิปเลยค้ะ

2. Ledสลับ+ - ไม่ติดนะครับ ถ้าหายทั้งข้าง ฟิวขาด หายแค่ข้างหลังแต่หน้าติด สายอาจขาด มีเช็คแล้วจะดีกว่าครับไล่ง่าย

3. Yanisa Dumkaew

0
    0
    0
    ฟิวขาดคือ ข้างหน้าก็จะไม่ติดด้วยใช่ไหมค้ะ ดูคร่าวๆแล้ว สายไฟก็ปกตินะค้ะ ไม่มีขาด หรือ ลีเลล์ ค้ะ

4. ถ้าเป็นที่ลีเลไฟเลี้ยวจะไม่ติดทั้งหมดถ้าก้านยกจะไม่ติดทั้ง ข้าง
    ลองหาหลอดธรรมดามาใส่ดูledเคยเจอใหม่ๆเลยไม่ติดก็มี
    ถ้าสายไฟหาช่างดีกว่าคับ

5. ลองถอดหลอดอีกข้างมาใส่ดูยังคับ

6. Yanisa Dumkaew

0
    0
    0
    เจอจุดเสียแล้วนะค้ะ อยู่ตรงข้างเบาะคนขับ เป็นแจ็คเสียบ ไฟห้องโดยสายกับไฟท้ายทั้งหมด กว่าจะลื้อจนเจอ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยค้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้