**หลังจากที่ได้สอบถามความเห็นจากพี่ ๆในกลุ่ม ก็ได้เข้าอู่ทำกันเองทันที...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย ณัฐพล คนบางกระสอ, 27 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
    **หลังจากที่ได้สอบถามความเห็นจากพี่ ๆในกลุ่ม ก็ได้เข้าอู่ทำกันเองทันที นี่คือผลที่ได้ออกมาครับ
    -ซื้อคอห่านใหม่ โดยใช้ของ civic เพราะหาซื้อไม่ได้จริง ๆ ต้องโมดิฟายกันพอสมควร**
    เวลาเจออาการเหล่านี้ ควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับ??
    (เหล็กมันผุ น้ำร้อนไหลออกมาตลอดเลยครับ)

1. ลองเปลี่ยนเหล็กรัดท่อดูครับเอาแบบขันเข้าเอาทากาวบลอนรอบๆท่อหน่อยลองดูครับ

2. แบบประหยัดก็ถอดแล้วขัดเอาอีพ๊อกซี่พอกอุดรอยผุ
    แบบสบายใจก็หาอะไหล่เปลี่ยนคับ

3. หาเปลี่ยนคับ สบายใจที่สุดระยะยาวกว่า

4. Mr'Jo Chanawong

Mr'Jo Chanawong Guest

0
    0
    0
    เปลียนไม่กี่บาทครับ

5. ชุดปั๊มน้ำน่าจะมีขาย ใช้นำยาหล่อเย็นใช่มั๊ย ผุง่ายนะ

ผมเอาไปโรงกลึงครับ ช่างตัดตรงผุออกแล้ว ทำท่อใหม่เท่าเดิมเป็นเกลียวนอก-ใน สวมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้