พี่ครับกระจกฝั่งคนนั่งมันลงได้ เเต่ตอนขึ้นมันกดไม่ได้ กดทั้งฝั่งคนขับก่ไม่ขึ้น...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Mr'Jo Chanawong, 18 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr'Jo Chanawong

Mr'Jo Chanawong Guest

0
    0
    0
    พี่ครับกระจกฝั่งคนนั่งมันลงได้ เเต่ตอนขึ้นมันกดไม่ได้ กดทั้งฝั่งคนขับก่ไม่ขึ้น แร้วดุฟิวตรงไหนครับ

2. Song Kiat

Song Kiat Guest

0
    0
    0
    ลองกดขึ้นลง แล้วเอามือช่วยดันกระจกขึ้น

3. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    มันแน่นครับบพี่ ผมกดขึ้นแร้วให้เพื่อนรุดขึ้นมันไมขยับเรย

4. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    ต้องกดขึ้น_ลงหรอครับ

5. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    ปลักมันตัวเดียวกันปะครับ ขึ้น กับลง

6. ยางขอบประตูเสื่อมสภาพรึเปล่าครับรถผมก็เป็นยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

7. ถ้ามันขึ้น แต่มันฝืดนี่ต้องทำยังไงครับ
    ต้องเปลี่ยนยางขอบกระจกไหมครับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนยาง มันจะมีขายอยู่ไหมครับ

8. รอผู้รู้มาตอบครับ อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ

9. เราเอาน้ำมันหมูทาไปก่อนพรางๆดีไหมครับ รื่นปรื๊ด 5555

10. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    สวิตมันแยกกันปะครับขึ้นกับลง หรือสวิตมันหลุดครับ

11. Song Kiat

Song Kiat Guest

0
    0
    0
    Mr'Jo Chanawong สวิทย์ตัวเดียวกันครับ ลองซื้อสเปรย์หล่อลื่นตัวนี้มาฉีดยางขอบกระจก มีขายที่โฮมโปร ราคาประมาณ 400 บาท

12. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    ครับๆผมว่าจะลองเช็คสวิชอยุ่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้