สอบถามหน่อยครับตอนนี้รถกำลังตก เหยียบคันเร่งเหมือนเหยียบว่าวอ่ครับ ติดแก๊สlpg...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Mr'Jo Chanawong, 8 มกราคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr'Jo Chanawong

Mr'Jo Chanawong Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับตอนนี้รถกำลังตก เหยียบคันเร่งเหมือนเหยียบว่าวอ่ครับ ติดแก๊สlpg ช่างบอกจูนไปก่ไม่หาย ต้องเปิดฝาตีประเก็นทำบ่าวาวใหม่ต้องเอาเขรงกลึง ช่างบอกไม่น่าเกียวกับคอยร์หัวเทียนรสักอย่าง ...ทำก่ทั้งหมด6000 นิดๆ คือต้องทำไงครับวิ่งไปก่สะดุดเเรงตกถ้าเปอดเเอร์

2. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    ถ้าอยากรุ้รายละเอียดโทรมา0967435935 รบกวนหน่อยครับ

3. Song Kiat

Song Kiat Guest

0
    0
    0
    ไม่เปิดแอร์วิ่งเป้นปกติหรือป่าว

4. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    ดีขึ้นมาหน่อยครับ

5. Mr'Jo Chanawong

0
    0
    0
    .แต่พอเปิดเหยียบคันเร่ง สะดุดเรยครับ

6. Song Kiat

Song Kiat Guest

0
    0
    0
    ไม่เปิดแอร์รอบเท่าไร. เปิดแอร์รอบเท่าไร

7. ถ้าค่อยๆ เติม ค่อยๆ ริน คันเร่ง สะดุดไหม

8. Anuchart Junsig

Anuchart Junsig Guest

0
    0
    0
    ถ่ายวีดีโอมาให้รับชมหน่อยครับ เผื่อมีเพื่อนๆท่านใดเคยมีอาการนี้

9. ใช้หนือน้ำมันคับ

10. ใช้แก้สหรือน้ำมัน

11. ของผมก็เป็นอาการนี้คับเวลาเปิดแอร์รอบตกมาเหลือ600-700พอปิดแอร์รอบมา1000

12. MooNok PL Kawpa

MooNok PL Kawpa Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นคับปิดแอร์รอบเหลือ600-700บางที่ก็ดับไปเลยพอเปิดแอร์รอบขึ้น1000+บางที่1500แบบนี้ปกติป่าวคับ รบกวนผู้รู้ทีคับผม/ขอบคุณคับ

สวิงกันสนุกเลยรถผมก็เป็น 555+ กำลังหาทางแก้ไขอยู่เลยใครล้างลิ้นแล้วเปลี่ยน iacvแล้วเปลี่ยนรอบเดินเบาidle speedctrl แล้วเปลี่ยนหัวเทียนแล้วตั้งวาวล์แล้วจูนระบบแก็สแล้วยีงไม่หาย ช่วยบอกผมทีเหลืออะไรบ้างที่จะทำแล้วหาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้