งานแต่งงานของลุงใหม่ค่ะ เด๋วนู๋จาเล่าให้ฟังนะคะ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 3 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    รอนู๋ตื่นแป๊ปนึงนะคะ ตอนนี้นั่งนึกเรื่องเมื่อวานอยู่ค่าา

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เรื่องมันเกิดขึ้นมะวานค่ะ

เห็นคุณพ่อกะคุณแม่นู่เครียดกันใหญ่

คุณพ่อเครียดเรื่องกล้อง สุดท้ายไปซื้อกล้องตอนห้าทุ่มครึ่ง แต่มะมีเลนส์ถ่าย

ส่วนคุณแม่เครียดเรื่องชุด เพราะไม่มีชุดสวยใส่ สุดท้ายป้าภัทร์หามาให้จนได้ค่ะ

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    นู๋ก้อยังมะค่อยตื่นซะเท่าไหร่

มีป้าโต โทรมาแต่เช้าเลยว่าถึงแล้ว แต่ยังไม่มีใครโผล่หัวมากันเรย

ก็นู๋ยังมะตื่นนิ เด๋วนู๋งอแงนะ

คุณพ่อนู๋ก็หาเลนส์ไปถ่ายงานไม่ได้ เลยต้องใช้เลนส์ FIX ถ่ายตลอดงานเลย

ดูหน้าพี่ด๊อกกี้ของนู๋ไปก่อนนะคะ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    พอมาถึงที่โรงแรม นู๋ก็ตกใจว่าเค้าจัดงานนิทรรศการโชว์รูปหรือยังไง

รูปเยอะมากเลยค่ะ หมดไปหลายแสนแน่ ๆ ค่าถ่ายภาพ อิอิ

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาถึงเค้าก้อให้เรามานั่งโต๊ะนี้

ดูแล้วมันเหมือนพวกเถื่อนเลย พวกแข่งรถ อิอิอิ

คุณพ่อนู๋ไม่ได้แข่งรถนะคะ แค่แต่งรถเอง

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    พอนู๋นั่ง นู๋ก็เจอน้าคนนี้อุ้มเรย เปนงัยล่ะคะ นู๋หนักมะ

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    พอนู๋นั่ง นู๋ก็เจอน้าคนนี้อุ้มเรย ตาน้าเค้าสวยดีนะคะ เป็นประกายระยิบระยับ

เปนงัยล่ะคะ นู๋หนักมะ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    น้า ๆ คู่นี้อีก จ้องดูนู๋ สงสัยอยากได้มาเป็นลูกสะใภ้ อิอิ

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    น้าผู้หญิง พออุ้มนู๋เบื่อ ก็มาถ่ายกะใครก็ไม่รู้

จำได้ว่าเจอครั้งที่แล้ว รำโชว์นู๋ด้วย อิอิ

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เด๋วมาใหม่ ทำงานก่อน เนทอืดดดดดดดดดดด

11. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    ของกูก้ออืด เด๋วมาดูใหม่ :D

12. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    รูปสวยจอนห์

ว่าจะถาม กล้องรุ่นไหน ตอนที่ถ่ายที่ร้านกุ๊กชมใช้เลนส์อะไรอ่ะ :D

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ตัวที่ถ่ายร้านกุ๊กชมน่ะ กล้องคอมแพค 5555555
    Kodak รุ่นรัยจำไม่ได้แล้ว 12 ล้าน pixel

ส่วนรูปกระทู้นี้ทั้งหมด ใช้ Nikon D90 กับเลนส์ fix 50 / 1.8 กับแฟลช SB600 เด้อ

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ดูกันต่อนะคะ ลุง ๆ ป้า ๆ

คนนี้นู๋ไม่เคยเห็นค่ะ แต่หล่อมากเลยค่ะ สาว ๆ โต๊ะข้าง ๆ มองกันตรึมเลยค่ะ

15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    น้าคนนี้ก้อหล่อมากเลยค่ะ เห็นบอกว่าบ้านอยู่จันด้วยค่ะ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    แต่รูปนี้ดูดีกว่าค่ะ เพราะไม่ค่อยเหลี่ยม อิอิ

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ส่วนน้าคนนี้หล่อสุดค่ะ

ขนาดโต๊ะข้างหลังยังเอาอาหารมาประเคนตั้งเยอะเลยค่ะ เจนนี่อิ่มเลย อิอิ

18. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เห็นเค้ามองโต๊ะเนียะค่ะ จนกลับแล้วยังมองกันอีกเลย

19. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ว่า ๆ น้าคนนี้เค้าหิวนะคะ สงสัยลูกในท้องคงอ้วนเอา อ้วนเอา แน่ ๆ เลย

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มีน้าคนนึง เค้าชอบนาฬิกามาก เห็นบอกว่าไปไถมาจากนักแข่งระดับประเทศไทยด้วยค่ะ
    ดูสิคะ นาฬิกาสวยขนาดไหน อิอิ

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เด๋วมาลงใหม่พุ่งนี้ เนทอืดมากกกกกกกกกก

22. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    กลับก่อนเลยรอดตัว อิอิ

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    วันนี้ลงมะได้ ลืมเอา CARD มา 55555 ไว้พรุ่งนี้ เจนนี่เค้าจามาเล่าใหม่เด้อ

24. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    งั้นเด๋ว พรุ่งนี้ มาดูต่อ :D

25. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    แต่กล้องคอมแพค ทำไมมันชัด รายละเอียดสีคมดีนะจอนห์
    มันเกี่ยวป่ะ ว่าเป็นกล้องรุ่นใหม่ๆอ่ะ

26. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... ขอบคุณน่ะครับ น้องเจนนี่ ที่มีรูปพวกพี่ๆให้ดูกัน

กล้องเค้าดีจริงๆ กรูถ่ายไม่เป็นยังถ่ายออกมาสวยเลยฮ่ะ...อิอิ

27. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    กล้าพูดเนอะ เรียกแทนตัวเองว่า พี่ พี่พ่อเจนนี่อ่ะดิ :D:D เป็นลุงแล้วมึงอ่ะ :D:D
    แหม.... พวกพี่ๆ:D:D

28. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

กล้องรุ่นใหม่ ย่อมผลิต sensor (CCD) ได้ดีกว่ารุ่นเก่า ทั้งเรื่องสี ความคมชัด
    แต่ต้องดูด้วยว่าชอบสีแบบไหน เพราะกล้องแต่ละยี่ห้อมีบุคลิกไม่เหมือนกัน
    เช่น
    canon / fuji ธรรมชาติ
    ์Nikon / Olympus / kodak / Pentax สีสดใส

ต้องลองไปถ่ายดูก่อนและต้องดูในคอม จึงจะรู้

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาดูกันต่อดีก่าค่ะ

เจนนี่อยากกินยอดเค๊กกกกก

30. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาดูพระเอก นางเอกของงานบ้างค่ะ คุณไม้เคิ้ลลลลลล กะคุณโอ๋ อิอิอิ

เจนนี่ชอบคุณไม้เคิ้ลจังเรย เวลาเมา หน้าแดงน่าร๊ากกกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้