เข้าเกียร์ยาก และ ขาเหยียบคลัตช์นิ่ม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป7, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เข้าเกียร์ยาก และ ขาเหยียบคลัตช์นิ่ม

มันเป็นที่คลัตช์กำลังจะหมดหรือ ว่า น้ำมันเกียร์ขาดครับ หรือ มี อาการอื่นๆ

เครื่อง d16y8 เกียร์ธรรมดา ปี96 220500 กิโล เครื่องเดิมๆ หมดครับ ลงท่อใบเดียว

1. น่าจะเป็นที่ปั๊มครัชมากกว่านะครับ เพราะถ้าครัชหมดจริง ๆ ก็ไม่น่าเกี่ยวกับ
    อาการเข้าเกียร์ยากครับ และถ้าครัชหมด มันจะหนักน่ะครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เช็คดูน้ำมันครัชในกระปุกดูครับว่าหมดหรือต่ำเกินไปหรือเปล่า

3. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ขอถามนิดนึงครับ

แล้วถ้าน้ำมันครัชหายแต่ปั๊มครัชไม่รั่วไม่ทราบว่าเป็นมาจากสาเหตุใดครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

มันต้องรั่วออกที่ไหนสักที่อ่ะครับ ตามสาย

ลองดูตามสายอ่อน ตรงขั้วที่ย้ำไฮโดรลิคมา

ลองลูบ ๆ หาจุดน้ำมันเยิ้มดูอ่ะครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาดูครับเป็นความรู้

6. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    เดี๋ยวจะลองดูนะครับกุ้ง ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้