โดนหิน สิบล้อ ดีดใส่กระจกหน้ารอยค่อนข้างใหญ่ ใครพอทราบบ้างว่าซ่อมได้ที่ไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    มีใครเคยซ่อมบ้าง ซ่อมแล้วดีไหม ราคาเท่าไหร่
    รอยค่อนข้างใหญ่ประมาณลูกปิงปอง

อะไหล่ยิ่งหายากๆอยู่ เช็คราคามาว่าบานละ 8700 แต่ไม่รู้ต้องรอของหรือเปล่า
    แล้วก็ต้องโดนค่าฟิลม์ ค่าเสาอากาศTV แบบติดกระจก ซีลยางรอบกระจก
    ถ้าเปลี่ยนแล้วทำมาไม่ดีก็น้ำเข้าอีก ... ซวยจริงๆ

CassyBank ถูกใจสิ่งนี้
  2. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ลองดูที่นี่

http://www.glass-wizard.com/somglass.html

หรือ

ช่างเสถียร 081-905-8238

น่าจะช่วยได้นะ เพื่อนรัก

:D:D:D

Emporio ถูกใจสิ่งนี้
  3. ethep

ethep New Member Privilege

86
    11
    0
    ซวยว่ะมึง อัพไปก่อนแล้วกัน
    เดี๋ยวถ้ารู้จะโทรบอกนะ

4. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    เคยซ่อมแต่เล็กกว่านี้อ่ะครับ 1200 บาท ร้านแถว รามอินทรา กม.2 จากหลักสี่มุ่งมีนบุรี ร้านอยู่ซ้ายมือ

5. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ใช่เลยครับ เคยไปร้านนี้เหมือนกัน เมื่อปลายปีที่แล้ว 1500 ไม่ต้องเปลี่ยนฟิลม์ เสาอากาศTV แบบติดกระจก ซีลยางรอบกระจก ครับ

เค้าจะเจาะรูแล้วฉีดกาวเข้าไปครับ ประมาณ1ชม.ครับ

6. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ขอบพระคุณทุกๆท่านที่มาให้ข้อมูลนะครับ
    ตอนนี้มีทางเลือกอีกทาง พอดีเช็คกับทางรามอินทรากระจกยนต์แล้วโชคดี
    ที่เค้ามีผลิตรุ่นนี้ไว้ด้วย ได้ราคาพร้อมใส่ 4200 เป็นลามิเนท
    ของตรงรุ่นเบิกห้างนำเข้าญี่ปุ่นตั้ง 8700 พอดีรุ่นนี้เคยมีขายในไทย
    เค้าก็เลยมีผลิตเก็บไว้

ตอนนี้เลยขอนั่งตัดสินใจก่อนว่าจะซ่อมหรือจะเปลี่ยนดี ขอบคุณครับ

7. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    มีประกัน ชั้น 1 หรือเปล่าคับ ถ้ามี แจ้ง เครมเลย คับ เคย โดนเหมือนกัน

8. Emporio

377
    35
    28
    ทำประกันชั้น 1 ไม่ได้ครับ รถประหลาดเกินไปเค้าไม่รับทำ
    3 Plus เค้าก็ไม่รับ รับทำแค่ชั้น 3 ธรรมดา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้