สปริงโช็คครับพี่

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    สปริงของek หลังใส่ของegหลังได้ใช่ใส่หมครับใส่แล้ควรอัดน้ำมันโชคด้วยรึป่าวครับ หรือไม่จำเป็น
    แล้วควรใส่ของekปีใหนดีครับ 96-98 หรือ99 ครับเพราะผมเห็นพาสนำเบอร์มันไม่เหมือนกันครับ แล้วมันยังแยกเป็นของ เกียออโต้ กับเกียร์ธรรมดา ด้วยงะครับ พอดีรถผมติดแก็สมาแล้วท้ายมันห้อยครับ

รบกวนพี่ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันน่าจะแข็งกว่าของ EG นะ แต่ก็ใส่กันได้ครับส่วนเรื่องปีไหนหรือเกียร์อะไรก็ต้องรอผู้รู้มาตอบต่อไป

3. ใส่กันไม่ได้แน่นอน

ใส่ไม่ได้แน่นอนครับ
    เพราะหูโช๊คไม่เหมือนกัน ของ EK เป็นตะเกียบ..

4. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0

สปริงครับพี่ ไม่ใช่โชค

5. Slowmotion 02

Slowmotion 02 New Member Member

79
    0
    0
    รถผมก็ใช้สปริงของ EK อยู่ครับแต่ไม่รู้ปีอะไรและเกียร์อะไร แต่ผมมีพาส 52441-S03-J11 ครับ

พอใส่เข้าไปแล้วมันสูงไปหน่อย เพราะหน้ารถผมโหลดเลยต้องตัดสปริงออกหน่อย เพื่อให้เข้ากลับข้างหน้า แต่รถผมไม่ได้ติดแก็สน่ะ ลองดูแล้วกันครับผมว่ามันหน้าจะพอดีน่ะกับรถที่ติดแก็ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้