เซ็งตำรวจ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนรักรถที่รักประชาชน, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่รู้ว่าจะเป็นการนอกเรื่องหรือเปล่า ถ้า admin เห็นว่าไม่สมควรจะลบผมก็ไม่ว่า
    แค่อยากระบายว่า ผมเห็นตำรวจตีประชาชนโดยเฉพาะผู้หญิงและคนแก่แล้วเซ็ง

ผมไม่เห็นด้วยกับม๊อบนะ
    แต่พอเห็นถาพนี้แล้วมันทำให้นึกถึงเวลาโดนตำรวจไถตังค์อ่ะ

1. ใจเย็น ๆ ก่อน เรื่องการเมือง ถ้าคุยกันเด๋วจะยาว

2. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ปูเสื่อนั่งรอดูครับ

3. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    การเมือง ไม่ใช่ เรื่อง ที่ ควร เป็น หัวข้อ ใน การ พูด คุย จริง ๆ

๕ ๕ ๕

pS. เคย เห็น คน ยืน ซื้อ กับ ข้าว ที่ ตลาด จะ ตี กัน ก็ เพราะ แม่ ค้า ร้าน นั้น เปิด ข่าว การ เมือง พอ ดี
    . . เกือบ โดน ลูกหลง

4. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ตำรวจ งืม ๆๆ
    ป่มว่า ป่มไม่นึกถึงเรื่องการเมืองเลย
    นึกถึงก้อแต่ ..

เวลาขับเข้าด่าน อ่ะ
    แหะ ๆๆ

5. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    ตำรวจบางคนลึกๆ ไม่ได้อยากสนับสนุนรัฐบาล เเต่เป็นหน้าที่เลย ซวยไป
    ยังไงก็ปฏิบัติหน้าที่อย่าให้เกินอารมณ์นะครับพี่น้อง

พันธมิตร เเม้จาดูเกินกฏหมายไปบ้าง เเต่ผมคิดว่าทำวันนี้ เพื่อวันหน้า ......
    ลำบากตอนนี้เพื่อประเทศชาติจะได้สงบสุขในวันหน้า
    ดีกว่าสบายตอนนี้เเต่ประเทศชาติวันข้างหน้าไม่เหลืออะไร

ปล. ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ ขอให้การเมืองจบลงเร็วๆเถิดประชาชนชาวไทย
    จะได้รักกันกลมเกลียว

6. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เป็นหน้าที่เค้าครับ

เค้าเรียกมา ก็ต้องออกไปทำตามนั้น. .
    .

7. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ลบ

บางคนไปสภา บางคนไปวิ่งเฉลิมพระเกียรติ 116 วันแม่ถึงวันพ่อ

TT_GOVERNMENT ถูกใจสิ่งนี้
  8. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เฮ้อออ ก็รู้ๆอยู่ว่าเขาจะตีกันแล้วก็ยังจะไป สถานะการตอนนี้มันไม่ได้ร่วมชุมนุมโดย สงบแล้ว คนแก่เด็ก

ผู้หญิงก็ยังเลือกที่จะยังอยู่พอมีเหตุการณ์ปะทะกันมันก็คงจะเลี่ยงที่จะโดนลูกหลงได้ยากอะ

อีกอย่างตำรวจก็เป็นคนมีอารมณ์มีความเจ็บปวดเหมือนๆกับคนทั่วไป ช่วงชุลมุนอะไรก็เกิดขึ้นได้

อย่าเสี่ยงเลยคับ ถ้ายังอยากจะไปแปลว่าคุณต้องเตรียมใจจะรับสภาพแล้ว จะมาเรียกร้องว่าฉัน

เป็นผู้หญิง ฉันเป็นคนแก่นะ คุณทำร้ายฉันไม่ได้ ชั่วโมงนั้นใครเป็นใครคงไม่รู้เรื่องแล้วละคับ

ตำรวจเขาก็คงใช้ความอดทนอย่างมากแล้ว เพราะถ้าจะใช้ความรุนแรงคงใช้ไปนานแล้วอะคับ

ผมไม่ได้เข้าข้างตำรวจหรือรัฐบาลนะคับแต่แค่รู้สึกว่าช่วงนี้มันเกินไปรึเปล่า...........

ตอบกระทู้นี้ท่าทางจะถูกลบบาน :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2008
    kwan22324 ถูกใจสิ่งนี้
  9. อาชีพตำรวจ ต้องมีความอดทนอดกลั้นสูงกว่าปกติ

และในสถานการณ์แบบนั้น ก็ต้องอดกลั้นมากกว่าปกติอยู่แล้ว

ไม่ใช่ว่า โดนด่า กูก็จะสวนเลย อันนี้คงไม่ไหว

เท่าที่ดู มันก็เกินไปจริงๆ เค้านั่งอยู่ ยังเดินเอาคอมแบทย่ำเข้าไปอีก

สุดท้ายปล่อยอารมณ์ชั่ววูบให้ตำรวจจัดการ

รัฐบาลก็ซวย ช่วยไม่ได้จิงๆ

โรงเรียนตำรวจเค้าก็ฝึกให้อดทนมากกว่าปกติอยู่แล้วนี่นา ไม่น่าเลย

น่าไปขายข้าวแกงอยู่ตลาด ทำตัวแบบนี้ จะได้ด่ากับแม่ค้าได้สนุกดี

10. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
    ผมว่าประเทศไทยน่าจะเหมาะกับระบบเผด็จการครับ..อ้างแต่ประชาธิปไตยมันก็มั่วกันอยู่ตั้งแต่ พ.ศ. ไหนแล้ว (ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าซีเรียส..)

11. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    :Dใช่แล้วครับ เดี๋ยวงานเข้า ไม่เอา ไม่พูด:D

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คือ เอ่อ คือ ว่า . . . .

( ไม่พูดกว่า )

13. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ตามนั้นคับ จิงๆ ก็ไม่ชอบ ที่เอา ธงชาติมาไล่ตีกัน นะ จบความคิดเห็นที่เท่านี่ละกาน เด๋ว ยาว ^^

14. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ไม่พูดเหมือนกัน

15. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    โอยยยยย ล่อแหลมม ขอเป็นคนกลาง .... รักสงบ ดีกว่า ปวด หัว ...

16. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18

:):):)

17. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เหอะๆๆ ไม่ขอพูดแล้วกัน เข้ามาดูเฉยๆดีกว่า

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    งดออกความเห็นด้วยคนครับ เรื่องนี้ไม่ค่อยน่าคุยที่นี่ มันเครียดอ่ะ

ขอให้เมืองไทยกลับมาสงบสุข คนไทยรักกัน ไม่ต้องแบ่งฝ่าย

ใครทำไม่ดีกับแผ่นดินนี้ ขอให้มันฉิบหาย ตายโหงตายห่า

19. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    คือ ม๊อบยังไงผมไม่ทราบอะนะ

แต่ไม่เห็นรัฐบาลนี้ทำไรที่มันดีเลยอะ คนเก่งๆในประเทศก็ไม่กล้ามาทำงานเพราะกลัวโดนเหมารวมเป็นพวกนักการเมืองขี้โกง

เฮ้อ ประเทศไทย จะต้องจมปลักกับวังวนความเน่าของนักการเมืองไปอีกนานแค่ไหนนะ...

20. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ถูกต้องนะครับ และอีกอย่าง บอร์ดนี้เกี่ยวกับรถครับ

ถ้าต้องการเรื่องการเมือง ที่นี่เลยครับ ห้องราชดำเนินที่ พันทิบครับ เหลากันมันส์ครับ

:):):):):):):):):):):):)

21. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ไม่พูดดีที่สุด ในเวลานี้ อิอิ

22. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ดูอยู่นิ่ง ๆ ดีก่า

23. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เบื่อแล้ว การเมืองไทย

24. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เข้ามาดู...

25. suaii

suaii New Member Member

66
    2
    0
    อยากให้คนที่มันตีและทำร้ายร่างกายเป็นพ่อเป็นแม่มันจิงเลย

แก้ไขล่าสุด: 31 สิงหาคม 2008
  26. CD5//Inside

CD5//Inside Member Member

130
    2
    18
    อื่ม......พูดแล้วเด่วยาว........ไม่พูดดีก่าครับ^_^

27. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    มัวแต่ ประท้วง มัวแต่โกงกินกัน ประเทศ มันถึง ได้เจริญ "ลง" เรื่อยๆนี่ไง โดนแซงหมดละ

28. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    งดออกเสียงเรื่องนี้นะ....

ถ้าเปงตำรวจ จราจร ว่าไปอย่าง...

อิอิ

29. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    นึกว่าโดนตำรวจจับซะอีก

เรื่องแบบนี้ไม่ควนมาพูดกัน

เดี๊ยวจะทะเลาะกันป่าวๆ

นานาจิตตัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้