ถามเรื่องไฟกันชน LUCINO หายากไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUIBU22, 31 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ถามเรื่องไฟกันชนลูซิโน่ หายากไหมครับ พอดีไปเจอกันชนลูมา แต่เห้นว่าไฟด้านซ้ายแตกอยู่เลยอยากทราบว่า จะหามาเปลี่ยนยากไหมครับ

2. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    เท่าที่รู้นะคับ กันชน+ไฟครบๆ สภาพแจ่มๆ ก็หาง่ายบ้าง ยากบ้างแล้วแต่จังหวะนะครับ ถ้าจะลองสังเกตุในกระทู้เซียนกง

จะเห็นว่าบางช่วงกันชนลูขายกันเยอะมาก บางช่วงหายากมากๆๆ

แต่ที่แน่น ถ้าจะเปลี่ยนแต่ไฟ ในกรณีที่แตก ชำรุด ละก็ หายากกว่ากันชนหลายเท่า
    แต่มีวิธีแก้ไขคับ

ซื้อกันชนใหม่ แล้วเอาแต่ไฟ ง่ายสุด

รอผู้ชำนาญการระดับสุดยอด มาตอบครับ ความคิดผมอาจจะผิดก็ได้

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไฟตัดหมอกในกันชน lucino หาไม่ยาก ครับ

แต่ส่วนใหญ่ จะไม่ยอมแยกขาย :D

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    งั้นก็แปลว่า ถ้าไฟแตกก็ต้องจัดมาทั้งกันชนเลยอ่ะดิพี่...

5. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    หาใหม่ง่ายก่า เหมือนเมียอ่ะ อิอิ

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้