สอบถามเพื่อนๆที่วางเครื่องแรงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย sigma, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sigma

sigma New Member Member

12
    2
    0
    เพื่อนๆที่วางเครื่องแรงขึ้นได้ทำช่วงล่างใหม่อะไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับที่ช่วยบอกผม

2. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    ก็คงจะมีเปลี่ยนระบบเบรคหน้า-หลังครับ ส่วนราคาและยี่ห้อที่ใช้แล้วแต่งบประมาณและยี่ห้อนิยมครับเตรียมไว้20000 นิดๆๆน่าจะพอครับหรือถูกกว่านั้นก้มีครับ

3. Ahosikum

Ahosikum New Member Member

18
    1
    0
    เปลี่ยนไปใช้ยางหน้ากว้างขึ้น ทั้ง 4 ล้อ เพื่อการเกาะถนนที่ดีขึ้น 195/55/R15, 195/60/R16 ประมาณนี้
    ทำโช้คเป็นแก๊สหมดทั้ง 4 ตัว
    ติดกันโคลง (ไม่ต้องติดก็ได้ เพราะไม่ค่อยจำเป็น)
    ผ้าเบรคใช้เกรดสูงสุด
    เปลี่ยนหม้อลมเบรคใหญ่ขึ้น เพื่อช่วยหยุดได้ดีขึ้น
    แผ่นคลัตซ์ใช้เกรดสูงสุด

Bluebird 910 ปี 2524 วาง SR20 DE หลังหัก Set ช่วงล่างตามนี้ วิ่งได้ 200 ชิว ๆ ไม่มีเสียวครับ
    มีแต่เสียงลมเข้า หนวกหูมาก

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ไม่มีเสียวคับมีเเต่ ปอด!! :D

5. Ahosikum

Ahosikum New Member Member

18
    1
    0
    ถ้าช่วงล่างนิ่ง หนึบ ไม่ยวบยาบ วิ่ง 200 ถึงดูไม่น่าหวาดเสียวไงครับ
    ถ้าช่วงล่างไม่เจ๋งพอ แค่ 130 ก็ป๊อดแล้วครับ
    ไว้จาเก็บตั้งวาง SR20DET S15 เกียร์ธรรมดา 6 Speed จะได้จิ๊ดจ๊าดกว่านี้ มีม้ามาให้ใช้แต่เกิด 280 ตัว
    ผมชอบข้างนอกเก่า ๆ เดิม ๆ แต่ข้างในยัดไส้ เวลาซัดสวนกับไอ้พวกวีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ มาสด้า 3 สะใจโคตร ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้