ถามเซียนMIVECหน่อย

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย หนุ่มสำอาง, 1 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มสำอาง

หนุ่มสำอาง New Member Member

16
    0
    0
    ผมอยากวางเครื่องตัวนี้แต่กลัวทำไม่จบโดนขู่ไว้เยอะว่าไม่ดีมีท่านใดวางแล้วจบไม่มีจุกจิกรบกวนขอข้อมูลหน่อยเช่นทำจบไปเท่าไหร่ ทำที่ไหน ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ:D

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ก้อเห็นจบกันเยอะแยะนิคับ
    เครื่องมันไฮเทคโนโลยี ช่างบ้าน ๆ มือไม่ถึงคงหมดสิทธิ์
    เดินมาถูกทางแล้ว ขอให้มีความสุขกับเครื่องตัวใหม่คับ

3. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ไม่เห็นมีไรมากเรยอะคับ เครื่องตัวนี้ รอบจัดๆวิ่งมันดีออก

4. ktt_dn

ktt_dn New Member Member

8
    0
    0
    รอเขาวางกันไห้เยอะก่อน ตอนนี้ยังใหม่อยูู่่ร้านยังไม่ชำนาญ

5. หนุ่มสำอาง

หนุ่มสำอาง New Member Member

16
    0
    0

6. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    โทรมาเลย 0813366155 แจ๊สคับ

7. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    เล่นไปเลยครับ ไม่ต้องกลัว เชื่อผม มีไรโทรมาคุยได้ครับ 086-786-0327 อาร์ตครับ

8. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ใช้งานดีครับ ไม่ค่อยกินน้ำมันมาก แต่รอบต้นอาจหงุดหงิดหน่อย

ของผมตอนนี้มีปัญหาที่คอยล์ กำลังเปลี่ยนเป็นคอยล์คู่ของ MSD

แต่ไฟมันไม่ได้กัน ยังงงๆอยู่ครับ ท่านใดพอแนะนำได้บ้างครับ

9. EAK@RACE_MAZ

EAK@RACE_MAZ New Member Member

76
    0
    0
    ตอบได้สะใจจริงๆ ครับ แล้วอู่ไหนที่โมเครื่องตัวนี้เก่งๆ บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ

10. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    กำลังจะวาง เหมือนกันคับ

แต่ใจชอบ ฟิลลิ่งโบ มากกว่า ไม่รู้จะถูกใจป่าว หึหึ

11. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ตกลงสอย mivecหรอคับพี่

12. katchaz

447
    0
    0

ช่าย สรุป จบที่ MIVEC นี่แหละ อิอิ

มี 2 เครื่องนะ เผื่อสนใจ อิอิ หาได้แระ เก็บไว้ก่อน ช่วงนี้ มะค่อยมีของ

13. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ไหลมาเทมา :D:D:D

14. katchaz

447
    0
    0
    เงียบ เนาะ หุหุ

15. phon

phon New Member Member

28
    0
    1
    เครื่อง Mivec ง่ายนิดเดียว

เครื่อง Mivec ไม่ยากอย่างที่คิด มันก็เป็นเครื่องยนต์ธรรมดา ที่มีวาวล์แปรผันเพิ่มเข้ามา

เอาง่ายๆ ผมใช้ Cedia มีแค่ฝา Mivec ท่อนบน ก็สามรถทำเครื่อง Mivec ได้แล้ว
    ถามอู่ที่ไหนก็ก็ส่ายหน้ากันเป็นแถว บอกว่าทำไม่ได้แน่นอน กล่องก็ไม่มี สายไฟก็ไม่มี

สรุปผมทำดังนี้ครับ
    1. กล่องใช้กล่องเดิม Cedia สายไฟเดิม
    2. ท่อนล่าง 1800
    3. เกียร์ Cedia เดิม
    4. ถ้าจะสั่งเปิด Mivec ก็ใช้ Shipligth มาเปิดได้ครับ
    หรือจะใช้ Emanage ก็ได้ครับ

16. phraiwan

phraiwan New Member Member

8
    0
    0
    ผมวางมา 2 ปีแล้ว เคยมีปัญหาจากหัวฉีดอุดตันจากถังน้ำมันเป็นสนิมอย่างเดียว
    ที่เหลือไม่เคยทำให้หงุดหงิดคับ ลองดู ส่วนตัวผมว่าคุ้มนะสำหรับคนที่ชอบ N/A

ปล.ของผมไมเวคธรรมดา ใส่ฝาครอบ MIVEC MD เฉยๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้