รบกวนพี่ทุกคนเกี่ยวกับการติดตั้งแก๊สครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Na Kub, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Na Kub

Na Kub Guest

0
    0
    0
    สวัสดีคับผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตาม คลับนี้มาโดยตลอดน่าจะ >5 ปี เพราะใช่ es เหมือนกัน คืออยากจะสอบถามพี่ถึงเรื่องของร้านติดแก๊สที่พี่ๆลงความเห็นว่าโอเค และจะมีปัญหาอะไรตามมามากไม๊คับหลังติด รวมถึงการดูแลรักษา คือร้านที่ผมจะติดตามเว็บนี้ www.gasincar.comไม่ทราบว่ามีพี่คนไหนพอรู้จักไม๊ว่างานเค้าเป็นอย่างไรคับ ขอบคุณมากครับ

2. tombo

tombo New Member Member

55
    11
    0
    ตามความคิดผม น่าจะเลือกร้านที่ใกล้บ้าน หรือเป็นทางผ่านระหว่างบ้าน - ที่ทำงาน/ที่เรียน ไว้ก่อนนะครับ เพราะถ้ามีปัญหาจะได้เอารถเข้าเช็คได้เลย

สมมติ บ้าน+ที่ทำงานอยู่แถวรังสิต แต่ไปติดที่ร้านแถวอ่อนนุชที่มีคนแนะนำว่าดี แล้วสมมติว่ารถมีปัญหาจะวิ่งเข้าไปอีกนี่บางทีก็ติดนู่นติดนี่ ลำบากอีก

ไม่ทราบว่าสะดวกแถวไหน จะได้ช่วยกันแนะนำถูกครับ

เพิ่มเติมเรื่องร้าน gas in car รู้สึกจะเคยได้ยินว่า ฝีมือไม่เท่าคำโฆษณาครับ ไม่ได้แรง เนียน เหมือนอย่างที่พูดเท่าไหร่ครับ แต่จริงๆ ไม่รู้เป็นไงนะครับ เคยได้ยินมาเฉยๆ

ที่รู้สึกว่าจะติดดีๆ แถวๆ รามอินทราก็จะมี AT ตรง กม.7

ส่วนรถผมติดที่ Army Gas แถวๆ สตรีวิทย์2 ก็ใช้ได้นะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมว่ารับผิดชอบงานดีนะ ผมเอาเข้าไปให้จูนก็เต็มใจทำให้ตลอด (ติด Fix Mix + แลมด้าเลยต้องจูนบ่อยหน่อย)

จะให้ดีลองเข้าไปคุย ไปดูที่ร้านเลยครับ ช่วงนี้คนติดน้อยด้วย เค้าจะเอาใจเราเป็นพิเศษ :D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2008
  3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ลื อ ก ร้ า น ที่ ใ ก ล้ บ้ า น ดี ที่ สุ ด คั บ ห า ร้ า น ดู ดี ๆ ห น่ อ ย คั บ

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ร้านนี้เป้รร้าน ที่ ราคา ถูกที่สุด ครับ แต่ ของที่นำมาติด รู้สึกว่า จะ mix กัน หลายอย่างทั้งของไทยของเทศ ครับ ผมเคยเข้าไปอ่านเวป เค้า รู้สึกว่า จะ คุย เยอะ ครับ แต่ ติดมาไม่ทราบว่าเป้นอย่างไรเหมือนกัน
    ถ้าจะติดจิงๆ แนะนำ ใกล้บ้านครับ มีปัญหาเข้าได้เลย
    จะบอกว่าร้านไหนดี นี่ก็คงไม่เชื่ออ่าครับ เพราะ ดีแค่ไหน พอมาถึงเราอาจไม่ได้ดั่งใจเรา ก็เป็นได้
    การเลือกจิง ๆ ควรศึกษาอย่างละเอียดครับ ว่า ในชุดที่จะติดตั้ง มีอุปกร อะไรมาให้บ้างแล้วการติดตั้งทำอย่างไร
    เพราะ จาก ที่ดูๆ บางคนไม่รู้เรื่องเลย ช่างให้ติดอะไรก็ติด รถวิ่งไม่ดี กินแก้ส มีกลิ่นเหม็น ก็ แย่ครับ จับจุดกันไม่ได้ อีกอย่างเดี๋ยวโดนหลอกเอาได้
    และที่น่ากัวที่สุดคือ ก่อนติด ปากหวานคุยดี อย่างกะเทวดา ติดมา มองอย่างกะเรา เป้นหมูเป็นหมา ครับ

ก่อนหน้านี้ ผมเลือกที่ จะติด อยู่ 2 ร้านครับ สำหรับรถ HONDA
    1. Highway auto car แถวๆ นวมิน
    2. At auto รามอินทรา
    3.อีกที เป็น ร้าน พระราม5ออโต้แก้ส ในcivicคลับติดกันเยอะ

เท่าที่ผมได้ ดูๆ มานะครับ
    ระบบที่น่าใช้ และมี เวป มีของ มีอุปกร หาง่าย
    มี AG,VERSUS ครับ
    เค้ามีเวป ด้วยคัรบ ส่วนตัวผมเป้นสมาชิก ag อยู่ http://www.thaiagclub.com
    ของ versus ก็มี
    www.versusthailand.com

5. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ผมติดที่ CW แถวบางบอนคับ พอใจกับงานมากเรียบร้อยดี
    ชุดหัวฉีดเปนของโลวาโต้คับ วิ่งดีไม่มีปัญหา

ninekeng ถูกใจสิ่งนี้
  6. fff_1232

fff_1232 New Member Member

2
    0
    0
    Versus อ่ะคับ แนะนำหาร้านช่างฝีมือหน่อยคับ เพราะคุณภาพสินค้าใกล้เคียงกัน ที่เหลือฝีมือช่างติดตั้งล้วน ๆ

7. โจ6365

โจ6365 New Member Member

96
    3
    0
    ผมติด versus คับ อัตราเร่งดีมากๆ คับ ติดมาได้ 3 เดือนกว่าแล้ว
    3 พันกว่าโลคับ ประหยัดมากด้วย ก่อนติดเติมน้ำมัน 4 พันกว่าคับ
    ไปทำงานเช้าเย็นน่ะคับ เดี๋ยวนี้ พันห้า สบายๆ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้