สีนกแก้ว กับ สี dupont คุณภาพต่างกันมากไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย zirus, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    พอดีอยากทำสีใหม่ที่อู่เค้าคิดราคาสี นกแก้ว แพงกว่าสี dupont 9000 บาทครับ เลยอยากถามเพื่อนๆที่เค้าทำสี ว่าคุณภาพต่างกันมากไหมครับ ความเงา ความฉ่ำของสี อะครับ

2. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เท่าที่รู้มา สีนกแก้ว จะเงากว่า ฉ่ำกว่าครับ

ยิ่งเป็นแลคเกอร์นกแก้ว นี่เงาสุดๆ ไปเลย

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่มีความรู้เลยครับ เลยเข้ามาดู

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    อยากทราบราคาทำสีทั้งคันคับ

5. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    อยากทราบราคาค่าทำ เหมือนกัน

แล้วไม่ทราบว่ามีใครเคยทำสีที่ อู่ คัลเลอร์ อัพ มั้ย งานเป็นไงบ้างครับ

6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

Ahtrun_Sala และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  7. จากประสบการณ์ที่เคยทำ และหาข้อมูลมาพอสมควร ความสด หรือ
    ความอิ่มของสี ไม่น่าเกี่ยวกับยี่ห้อนะครับ น่าจะเป็นเรื่องของเฉดสีที่
    เราเลือกมากกว่า รวมถึงสีรองพื้นด้วย ส่วนความเงาลึก และความฉ่ำ
    อยู่ที่แล็คเกอร์เคลือบเงา ว่าเราใช้ของดี ของแท้ ทั้งระบบหรือป่าว
    แล็คเกอร์ ทินเนอร์ ฮาร์ดเดนเนอร์ ถ้าเป็นของดีเต็มระบบจริง ๆ มันจะ
    เงาลึกกว่าของธรรมดามากครับ

เพราะอย่างรถคันเก่าใช้ของ Standox แต่ใช้แล็คเกอร์แบบ 2K เต็ม
    ระบบ ทั้งภายใน และภายนอกต้องจ่ายค่าแล็คเกอร์อย่างเดียวประมาณ
    สองหมื่นบาท แต่งานออกมา เงา ฉ่ำ ลึก ถูกใจมากครับ

ดูรถนะครับ ไม่ต้องดูคน 555+

Ahtrun_Sala, WiN_WiN และ TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่มารอชมด้วยคนนะคับ:)

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0

รถสีถูกใจ สวยมากครับ

Dear To Mana ถูกใจสิ่งนี้
  10. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    อยากทำสีบ้างจัง

11. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ ผมก็จะไปทำที่ color up

12. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ตอนนนั้นพี่เต้ทำสีที่ไหนอ่ะครับ??

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    Color Perfect ครับ

14. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    สีแดงสดๆ

15. note bbl

note bbl New Member Member

12
    1
    0

พี่คับ ผมอยากทำสีแดง พี่มีเบอร์สีแดงบ้างไมคับ

แล้วรถพี่ให้สีเบอร์อะไรคับ สีสวยสุดยอดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้