ถามเรืองเพิ่มบูสหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย i love evo, 3 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i love evo

i love evo Guest

0
    0
    0
    รถผมลูกเดิมๆโบK26ติกบราโว่หัวฉีดevo3เดิม ตอนนี้บูส1.3ถ้าผมเติมน้ำมันออ๊คเทน100มันจะบูสได้ถึง1.5ป่าวคับขอบคุณคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ต้องบอกก่อนว่า เครื่องอีโว 1-3 จะบูสท์ 1.5 แล้วจะพังหรือไม่ ไม่เกี่ยวกับออกเทนเลยครับ
    เกี่ยวกับเครื่องยนต์มากที่สุด ว่าทำมาเพียงพอรับบูสท์ที่ 1.5 หรือเปล่า

เครื่อง 4G63T ของอีโว 1-3 ใช่หรือไม่ครับ ถ้าใช่พอมีทาง
    ถ้าเครื่อง 63T ของเครื่องบอดี้อื่นที่ไม่ใช่อีโว มีโอกาสลูกแตกสูงครับ

กรณี เครื่อง 63T อีโว1-3
    1. ถ้ากล่องเดิม+ หัวฉีดเดิม 510 ซีซี บูสท์ 1.5 มีโอกาสลูกแตกสูงมากครับ ไม่ว่าจะเติมน้ำมันออกเทนอะไรก็ตาม
    2. กล่องปรับจูนได้ + หัวฉีดเดิม 510 ซีซี / จูนน้ำมันกับไฟใหม่ บูสท์1.5 ใช้วิ่งแดร๊กประเดี๋ยวประด๋าว พอได้ครับ ถ้าแช่1.5บ่อยครั้ง ลูกแตกในเร็ววันได้ครับ

เครื่อง3 จะวิ่ง1.5 ไม่พัง ต้องทำเพิ่ม หลักๆ คือ
    กล่อง + ลูกสูบ + ชาฟท์อก + ชาร์ฟก้าน + ประเก็น + หัวเทียน + หัวฉีด + ปั๊มติ๊ก + เวสเกตดีๆ + ปรับบูสท์ + เรกูเรเตอร์ + โบออฟดีๆ
    แค่นี้ เติม95 วิ่งได้ เครื่องไม่พังครับ
    จะไปพังที่ คลัตซ์ เกียร์ เพลา เซ็นเตอร์ดิฟท์ และ เกียร์ฝาก แทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้