รถช๊าน!!!!

การสนทนาใน 'DNA Racing Club' เริ่มโดย Daniella, 13 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (7 กย.) พี่ชายไปรับพัสดุที่ไปรษณีย์
    กำลังจะเลี้ยวเข้าไปรษณีย์ ก็เปิดไฟเลี้ยวแล้วรอเลี้ยวเข้าตามปกติ

ถนนช่วงนั้นเป็นถนนเลนเดียวทั้งสองฝั่ง
    (ไป 1 เลน... มา 1 เลน)

หลังจากที่เห็นว่าถนนอีกฝั่งไม่มีรถแล้ว
    พี่ชายจึงขับรถเลี้ยวเข้าไป

จู่ๆ ก็มีรถตุ๊กตุ๊กมาชนโครมเข้าให้!!!!!!!

งานนนี้รถตุ๊กตุ๊กผิดเต็มๆ
    เพราะรถตุ๊กตุ๊กพยายามขับแซงขวารถตู้ที่อยู่หลังรถของพี่ชาย
    แล้วเป็นจังหวะที่พี่ชายหนูเลี้ยวพอดี
    ก็เลยเสยเข้าเต็มๆ ดังในภาพค่ะ...
    (เห็นตำรวจบอกว่าตุ๊กตุ๊กขับมาเร็วมาก)

ตัวพี่ชายไม่เป็นอะไรเลยค่ะ
    ไม่มีรอยแผลหรือฟกช้ำใดๆ ทั้งสิ้น

....แต่ FD ที่รัก ก็มีสภาพดังรูปค่ะ...

เห็นพี่ยังบอกอีกว่า
    "พี่ไม่เป็นอะไรเลย แค่เปิดประตูไม่ออก (เพราะมันพัง) รถเค้าดีจริง"

ไม่อยากจะบอกเลยว่า
    ขนาดรถตุ๊กตุ๊ก ยังบุบได้ขนาดนี้....

ถ้าเป็นรถเก๋งด้วยกัน.....
    ไม่อยากจะคิดเลย
    เง้อ... :eek::eek::eek::eek:

งานนี้ประกันจ่ายค่ะ
    ตอนนี้เลยเอารถไปนอนเล่นที่ศูนย์ก่อน :cry::cry::cry::cry:

ปล. ยังไม่แต่งอะไร เพราะยังนึกไม่ออกว่าจะแต่งแนวไหนค่ะ
    ส่วน EK อ่ะ แต่งนิดๆ หน่อยๆ หุหุ

2. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    โห ดีแล้วครับที่คนขับไม่เปงอาราย ก้ดีใจด้วยครับ งานนี้เปลี่ยนยกประตู
    ยินดีด้วยครับ

3. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เคาะไปแถบนึงเลยแน่ๆ

4. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    อูวววววว์ ขอให้กลับมาสวยเหมือนเดิมเร็วๆนะค่ะ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รถเสียโฉม...ยังพอซ่อมได้....แต่ถ้าคนเสียโฉม อันนี้ไม่มีอะไหล่ขายนะครับ....ยังไงขอให้รถซ่อมเสร็จเร็วๆของานออกมาเหมือนเดิมที่สุ๊ดดดดดด!!!

6. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    โหววว

ขนาดนี้เลย
    :eek::eek::eek:

7. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    โชคดีครับ ขอให้ซ่อมสวยก่าเดิม

8. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    โหห เยอะนะนเนี้ยยย

9. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ซวยไปคับพี่น้อง คนไม่เป็นไรก้อดีแล้วคร้าบบบบ....!!

เด่วรถซ้อมเสร็จก้อสวยเหมือนเดิมแล้ววววว สู้ๆ.....อิอิ

10. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    หูยย น่าเสียดายจัง ถือว่าฟาดเคราะ ไปครับ

แต่ผมสงสัยอย่านึง ว่า ตุ๊กๆ จะยับขนาดไหนเนี๊ย ขนาดรถเก๋งยังบุบซะขนาดนี้

11. TK RACING

1,163
    8
    0
    สู้ๆๆๆ

12. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    สู้ต่อไป ทาเคชิ

13. TK RACING

1,163
    8
    0
    ทาเคชิ เซมาตูเตะ

14. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจค่ะ ^^

ตอนนี้รถก็นอนศูนย์แล้ว

ไม่รู้จะทำยังไง

เลยเอา EK มากระทืบเล่น

สะจาย...ย.......ย 555+

ปล. กระทืบขำขำ ยังไงก็ไม่เร็ว เพราะติดแก๊สแล้ว แหะๆ

15. ae100

ae100 New Member Member

1,495
    3
    0
    ระวังมานจะเข้าไปทั้งสองคันละ

16. Daniella

968
    67
    0
    :lol: ไม่หรอกค่ะ แหะๆ :D

แต่ถ้าเป็นไปจริงๆ พี่ก็อย่าลืมพาหนูไปส่งโรงแรม เอ๊ย!! โรงพยาบาลนะคะ 555+ :D

17. TK RACING

1,163
    8
    0
    เย้ยยยยยไปส่ง กานถึงที่เลยครับท่าน จ๊ากกกกกกกกก

18. oat_dna

2,715
    8
    38
    0/ เด่วป๋มไปส่งเองก้อได้นะ อย่างงี้เนี้ยยยยย.....!!!

19. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ฟาดเคราะห์ไปครับ เหอๆๆๆ

20. ae100

1,495
    3
    0
    เด๋วไปส่งด้วยยยยยยยยยยย

21. oat_dna

2,715
    8
    38
    แล้วเมื่อไรจะไปเนี้ยยยย

จะได้ไปส่ง

รออยู่........อิอิ

22. Daniella

968
    67
    0
    ^
    ^
    ^
    รอคุณพี่โทรหาก่อนมั้งคะ กร๊ากกกกกกกก 555+

23. TK RACING

1,163
    8
    0
    เหอๆๆ ไปเรื่องจริงผ่านจอแล้วนะนั่น

24. oat_dna

2,715
    8
    38
    อืมมมมมมมมมม........

25. TK RACING

1,163
    8
    0
    จิงๆๆๆ

26. ae100

1,495
    3
    0
    จริงๆด้วย

27. oat_dna

2,715
    8
    38
    โทรไปแล้ว.....แต่ปิดเครือ่งอ่ะ

:D:D

28. ae100

1,495
    3
    0
    ก้อน้องเค้าไม่อยากคุยกะมิงอะดิ

ปิดเครื่องหนีมิงเลย อิอิ

29. oat_dna

2,715
    8
    38
    สงสัยจะเป็นยังงั้น......อิอิ

30. num_dna_01

num_dna_01 New Member Moderator

526
    4
    0
    เสียดายรถแทนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้