รถCelica อะไหล่หาหยากไหมงับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย ขอบคุณคับ, 29 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    คือจะตัดสินใจซื้อแล้วเพื่อนมาบอกว่า เวลาเสียทีตาย
    อะไหล่แพง+หายาก เลยคิดหนักเลยคับ
    แล้วจิงๆมันเป้นไงช่วยตอบหน่อยคับขอบคุณคับ

1. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    แล้วแต่รุ่นครับ สนใจตัวไหนอยู่ครับ

2. ตัวตากลมอ่ะคับ ไม่รู้GEN ไหน
    ไม่อะไหล่หายาก+แพงหรือเปล่าคับ

3. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    ไม่ต้องห่วง Gen 1 หายากกว่าครับ
    Gen 6 จะยากก็ยาก เป็นบางอย่างอ่ะครับ
    ถ้าจะเสีย คงหมายถึงเครื่องหรือเปล่าครับ อะไหล่เครื่องหาไม่ยากครับ
    3s 5s เยอะแยะไป แต่ถ้าหาฝา GT4 กันชน GT4 อันนี้สิ หายากครับ

4. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    หุหุ โตโยต้าไม่ต้องห่วงครับ อะไหลหาง่าย ถ้าไม่ซีเรียส เบิกห้างได้ตลอด

ขับสนุกดีครับ ผมเองเพิ่งเคยมาลองขับรถขับหน้าดู ใช้ง่ายคล่องดีครับ

5. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    อะไหล่หาไม่ยาครับ แต่ของแต่งนี่ซิค่อนข้างหายากนะครับ

6. ขอบคุณค๊าบที่ให้ความรู้ เดี๋ยวประมาณปลายๆเดือน มกราได้ตัง เดี๋ยวซื้อแล้ว
    จะมาขอเข้าคลับด้วยคนนะค๊าบบ

7. golf_popup nolog

golf_popup nolog Guest

0
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

8. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เครื่องไม่โบ อะหลั่ยก็ไม่ยากหรอกครับ อย่างที่วิน ว่า 5sfe หรือ 3sge อะหลั่ยตรึม ของแต่งก็มีมาเรื่อยๆ

9. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    อะไหล่หาไม่ยากและไม่แพงอย่างที่คิดครับ แต่ของแต่งนี่สิ หายากส์ !

10. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ของแต่งหาไม่ยากคับ อยากได้ชิ้นไหนบอกมาเดี๋ยวเพชรจัดให้(จากรถทั่นปะทาน)คับ

11. Bamboo_GEN7

Bamboo_GEN7 New Member Member

19
    0
    0
    แล้วของ GEN-7 หายากไหมครับ

12. "อันของสวยแม้นปองต้องจิต หากมิคิดปีนป่ายจะได้หรือ"
    ตราบใดที่ยังมีกลุ่มคนที่รวมตัวกันเป็นคลับนี้ ไม่ต้องกลัวว่า
    อะไหล่จะหายาก...ไม่ว่าจะของเดิม..หรือของแต่ง.!!!!!!!!!!!
    ที่สุดแล้ว...เงินในกระเป๋าของเรานี่ซิ..หายากส์สสสสสสสส
    (การปรึกษาเรื่องใดๆ ก็ตาม ต้องตรึกตรองให้ดีว่าผู้นั้นรู้จริงเพียงใด)

13. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ใช่คับ ศึกษาไปเรื่อยๆ อย่าเพิ่งรีบร้อนคับ

14. Kindani

Kindani New Member Member

81
    1
    0
    "การปรึกษาเรื่องใดๆ ก็ตาม ต้องตรึกตรองให้ดีว่าผู้นั้นรู้จริงเพียงใด"...คำคมฮอล์ลีวู้ดเลยนะนั่น

ขอบคุณครับผม....
    ทั้งหมดทั้งปวงสิ้นเป็นการตอบตามประสบการณ์ภาคสนามที่ได้สัมผัสมา
    มิได้เคยไปอ่านคำคม Hoolywood แต่ประการใด......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้