ภาพของกลุ่ม Siam Speed ที่ Bangkok Drag Avenue พะหัสที่ 23

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 24 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอขอบคุณทาง BDA ที่ไว้ใจให้ผมได้ยิงภาพรถสวยๆคับ
    รู้สึกว่า ผมจะไปช้าไปหน่อย พอดีติดธุระ กว่าจะไปก็บ่ายสามแระ
    ไปถึงก็รีบคว้ากล้อง ยิงภาพแบบด่วนๆ เพราะตอนขับเข้ามาสนาม
    เห็นรถสวยๆหลายคัน ขับทยอยกันออกไปบ้าง

ไปถึง อึ้งไปชั่วขณะ เพราะบรรดารถสปอร์ตมากมาย ไม่ว่าจะเป็น supra, rx7 , GTO และอื่นๆ

ดูกันเลยดีกว่าคับ 3 ชม. ว่าได้อะไรมาบ้าง งานนี้ ที่เดิมแห่งนี้

ภาพแรกที่ได้เห็น rx8 สีเหลือง เด่นมากคับ

สามคัน เลยทีนี้

อีกมุมแล้วกัน เด๋วไม่เห็นคันสีแดง

ขอชัดๆอีกทีคับ

แล้วตรงลานกว้าง ก็มียางลั่นขึ้น กับเสียงเครื่อง 6 สูบ คำราม หันไปยิงแบบไม่เปลี่ยนเลนส์ ใช้เลนส์เดิมติดกล้องเนี่ยแหล่ะ

อีกที ที่พี่เค้าสาดยาวๆ ดริ๊ฟเล่นได้มันมาก แล้วก็เนียนมากคับ

หันกลับมายิงกันต่อ งานนี้ mazda ครองสนาม เยอะมากๆ

ติดใจคันนี้อีกแระ ซุ้มสวย

rx7 เก่าแต่ก็ยังดูดีตลอดกาล

เห็นรถสีน้ำเงิน บวกกับโป่งงามๆ แล้วคิดถึงสมัยเรียนม.ต้น คิดถึงเพื่อนผู้หญิง กระโปรงจีบ

ถ้าสีแดงก็เด็กอนุบาล สีขาวคาดลายนี่ นานาชาติแน่เลย

เอ๊ะ หรือว่า ขาวดำชุดเอี๊ยมแบบเด็กเซนต์จอห์นหว่า

เอาหน่า ยังไงก็คนไทยเหมือนกัน แดง ขาวน้ำเงิน

ขาว คือ ศาสนา

ถ้าขาวแดงหล่ะ ก็ญี่ปุ่นไง

ถ้าขาวดำหล่ะ อาเซนอลมั๊ง

ชักไปกันใหญ่ มาดูต่อคับ ในแทรคนิดหน่อย

เช็คความนิ่งของมือ ยังดีอยู่

แสดงว่า เห็นรถของ siamspeed แล้ว ยังคุมอารมณ์ตัวเองได้อยู่

รถแข่ง คนดู รอยยิ้ม คนดูมาเดี่ยว คนดูมากันเป็นคลับ คนดูที่สนใจรถ คนดูที่คุยเฮฮากับเพื่อน สาวน่ารักๆ ภาพนี้ยังขาดอะไรอีกคับ ให้ทาย

เดินไปทาง โรงอาหาร เห็น 7 สีส้มๆ จัดไปหนึ่งดอก เหนี่ยวข้างรถไม่ให้เจ้าของรถเห็น อิอิ

แล้วซูปร้าคันเดิมก็ดริ๊ฟเล่นอีกคับ มันมาก

ยืนดูอยู่ข้างรั้ว ก็เจอบั้นท้ายงามๆอีก

นึกว่างานนี้จะไม่มี ฮอนด้าซะแล้ว

เห็นภาพนี้แล้วนึกถึงเพื่อนผมหลายๆคน ออกแนว เจ้าของรถสั่งช่างซ่อม แต่คนจ่ายตังค์ ยืนเท้าสะเอวอยู่

supra อีกสองรูป

ไม่มี งานไหน ที่ผมไม่ถ่ายตากล้อง ไม่รู้เป็นไร ชอบเอากล้องยิงตากล้อง

นึกถึงเพลง คนไม่มีปีก เลยแหะ เจอรูปนี้ แล้ว เข้าใจแระ ว่าทำไมต้องมีปีก

ปีหน้านี้ เราคงได้ดู the fast ภาคใหม่แน่นอนคับ

อดีต เห็นเค้าว่า รดน้ำทุกวัน จนมัน...

ปัจจุบัน ไม่น่าเชื่อ แจ๊สรดน้ำบ่อยๆ โตขึ้น มาจะเป็น..

คันนี้ก็สวยนะ

เปิดประทุนก็มีนะคับ

ตกใจนึกว่า จะไม่มี godzilla แระ

เค้าว่ากันว่า พันแรงม้า

รูปนี้ อย่า save ไปนะคับ รูปมันแพง ลองบวกดูจิ 20 คัน เท่าไหร่แระ

เมื่อไหร่ rx7 สีน้ำเงินของเพื่อนเราจะได้ออกมาซิ่งสักทีน้า

อีกมุม ฝากให้สาวกฮอนด้าคับ

ครั้งนี้ผมไม่ค่อยถ่ายคนนะคับ เน้นรถมากกว่า

โอ้ววว นึกว่าใคร speed d นี่เองคับ

รถยังมีปีก นับภาษาอะไรกับคนจะมีปีกบ้างไม่ได้ ( เกี่ยวกันมั๊ย )

ร้อนๆกันปายย

หาดูยากแล้วนะ 300zx เนี่ย

GTO

ห้องเครื่องหวานเย็น

สีขาวบ้าง

ต่อแถวลองรถกันกระหน่ำ

Lotus คันนี้อู้งานคับ ไม่ยอมไปดริ๊ฟ อยากติดกล้อง อิอิ

เจ้าของรถสองคันนี้เค้ามีเหมือนๆกันเลยเนอะ

มีถ่าย clip กันด้วย

เหมือนเดิม ติดรั้ว

เมื่อก่อนเคยฝันว่า อยากได้รถเปิดประทุน เด๋วนี้ขอ moonroof ดีก่า หลายๆคนติดไปจอดใต้พานลอย

คันสีเขียว อย่าลืมให้ค่านายหน้าด้วยนะ รูปเยอะเกิ๊นน

สเน่ห์ของซูปร้า

แบบนี้ถือว่าสุดมั๊ย

ความพยายามของตากล้องทีมงาน siam speed

อารมณ์ดีนะท่าน

ซูปร้าสีเทาก็สวยเหมือนกันคับ

เสี่ย super nut

มีอีกแระ

คันสีฟ้าคันนั้นนี่ ที่ว่า คนขับหล่อๆตี๋ๆป่ะ

จะว่าไป bda ก็มีบรรยากาศโรแมนติกได้เหมือนกันนะคับ

หล่อ แรง เร็ว รวย เหลือ

โฆษกเค้าบอกว่า คันอื่นๆ สาวเหลียว แต่คันนี้ ไม่ต้องโทรเลย สาวมาหาที่บ้านเองเลย จริงป่าวงะ

แอบส่องอะไรอยู่คับ รู้นะ ว่าแต่ กล้องพี่ท่าน เทพมาก ดูๆแล้ว เหมือนตัวท๊อป canon เลยนะ

สุนทรีจริงๆคับ

ไม่เคยขึ้นไปนั่งที่บาร์ด้านบนเลย บรรยากาศยามเย็น ดูดีเหมือนกันแหะ ถ้าวันศุกร์เปิดด้วยน่าจะดีคับ

บริเวณด้านฝั่งพิท

กับฝูงซูปร้า

เหอๆ

เริ่มเงียบ ออกแนวหมดมุข ตีสามแระ ง่วงฉิบ

ใกล้จบงานแล้วคับ

หาวเป็นครั้งที่ 3

น้ำตาเริ่มคลอเบ้า

ตาเริ่มตี่ลง

เข้า relax สักสองหน้า ตาสว่างขึ้นมานิดนึง

ม่านชัดเตอร์เริ่มปิดลง

แต่ผู้คนก็ยังคงแต่งและแข่งกันต่อไป

คงเป็นภาพสุดท้าย ของงานนี้ พบกันใหม่งานหน้าคับ สำหรับวันนี้ สวีดัส สวัสดี นอนก่อน

Ice_Breakers, assi, RZB-12 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  2. ArtRacing

ArtRacing New Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

814
    40
    0
    :thumbs_up:ภาพสวยมาก รถ สุดทุกคัน:thumbs_up:

3. รูปสวยมากคับ

4. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    สวยทุกคันเลยครับ

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    Lamborghini

สมชื่อ กระทิงดุ

6. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    โอ้!!! แต่ละคัน ภาพก็สวยครับ

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ไม่มีโอกาศได้ไปแต่ดูแล้วเหมือนได้ไปมาเลย...หุหุ

8. tikcitymania

tikcitymania Member Member

105
    8
    18
    รถก็แรง รูปก็แหล่ม:):):)

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    บอกจากใจจริงเลยครับ ถ่ายได้โคตรสวยเลยอ่ะ รถก็สวย ภาพก็สวย อย่างกับดู Magazine ต่างประเทศเลยอ่ะ

10. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  11. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รูปสวยเช่นเคยนะครับ ขอบคุณมากครับ

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  12. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ขอบคุณครับรูปสวยมากๆครับ

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มุมกล้องดีมากเลยครับ ไม่ทราบว่าจบด้านนี้มาเหรอครับ

14. รูปสวย รถก้อแรง

15. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ถ่ายรูปสวยมาก...ใช้กล้องอะไรคับ

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  16. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    รูปสวยมากคับ

17. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ขอบคุณสำหรับรุปสวย ๆ ครับ

18. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    งามจับใจ

19. BUNG

BUNG Member Member

40
    2
    8
    ขอบคุณที่จัดมาให้ครับ

20. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    นับถือ ถ่ายรูปสวยมาก น่าจะมีรูปสาวๆติดมาด้วยอิอิ

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    สุดประเทศไปเลยครับท่าน

22. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สวยไปทุกมุมมองเลยครับ...

ขอบคุณมากๆสำหรับรูปสวยๆที่เอามาให้ชม..

23. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    รูปสวยครับ :D

24. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รูปสวยมาก รถสวยมาก นับวันรูปที่ถ่ายมาจะงามขึ้นเรื่อยๆเลย มุมมองแปลกแต่สวย
    สรุปชอบมากๆครับ

25. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    รูปสวยมากครับ

สุดทุกคันจิง :D

26. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    รูปสวยมาก

27. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    สวยยยยยยยย มากกก ครับ

28. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคุณคับ ก็อย่างที่เคยบอกอ่าคับ ตอนนี้ผมมีกล้องตัวเดียว ใช้ nikon d80 ธรรมดาๆคับ

เลนส์ก็ kit 18-70 ติดกล้องมาคับ กับ 70-300 f4-5.6 อีกตัวคับ ไว้ยิงไกลๆ

ไม่เคยเรียนการถ่ายภาพเลยคับ บ้านเป็นร้านถ่ายรูป แต่ไม่เคยเข้าคอร์สถ่ายภาพหรืออะไร

แค่มีกล้องตัวนึง ถ่าย manual วัดแสงให้ถูก มุมกล้องแปลกๆ แล้วก็ใช้ photoshop ย่อขนาด ปรับแสงสียอย่างเดียวคับ

ขอบคุณคับ ถ้าชอบ... ผมก็คนรักแต่งรถคนนึง ถ่ายไปเรื่อยๆอ่าคับ แหะๆ

อยากได้กล้องดีๆเหมือนกัน แต่ไม่มีทุนซื้อ........ คลับไหนสนใจให้ไปถ่ายรูปให้ โทรคุยหลังไมค์ได้คับ ขอบคุณคับ

29. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    ขอบคุณมากนะครับ สำหรับรูปสวยๆ

30. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    สวยทุกรูปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้