3d วางเครื่องK20 ได้ป่าว ต้องทำงัยไป

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย SORAWIT, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    หากจะเอาของ Civic2008 1.8 เครื่อง K20 ลงในบอดี้ 3D จะต้องทำหูใหม่หรือป่าวอย่างไร ดีมั๊ย เท่าไร เพราะว่า D15B ทุกวันนี้เวลาวิ่งทางไกล เหนื่อยคับ

2. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ? ? ? ?

FD 1.8 ไ ม่ ใ ช่ K20 น่ ะ ค รั บ เ ป็ น ร หั ส อ ะ ไ ร 1 8 นิ ล ะ . . . เ เ ล้ ว ร า ค า นิ ค ง ไ ม่ ต้ อ ง พู ด ถึ ง

เ เ ถ ม ค่ า เ เ ป ล ง อี ก เ พ ร า ะ เ ค รื่ อ ง ใ ห ม่ ๆ เ ป็ น เ เ ล ค ไ ฟ ฟ้ า . . . . มั น ไ ม่ มี ปั้ ม พ า ว เ ว อ ร์ . . . . ย า ว

เ น้ น ใ ช่ ง า น เ เ น ะ นำ B18B ใ น ek 1.8 ดี ก ว่ า ค รั บ ร า ค า ไ ม่ เ เ ร ง ม า ก ห รื อ อ ย า ก ไ ด้ ใ ห ญ่ ห น่ อ ย ก็ B20B ใ น ek ตั ว น อ ก

ร า ค า ไ ม่ เ เ ร ง ม า ก เ เ ถ ม อ ะ ไ ห ล่ ถู ก มี เ ย อ ะ

3. AcuraRSX

AcuraRSX New Member Member

8
    1
    0
    K20A เป็นเครื่องของ AcuraRSX หรือ Honda ยุโรป ครับ เห็นมีคนจับใส่ 3D อยู่เหมือนกัน
    เครื่องแรงแต่ราคาก็แรงน่าดู 100-120k ++ แถมอะไหล่น่าจะหายากนะครับ ให้ผู้เชี่ยวชาญที่ลองสัมผัส K20A มาตอบดูน่าจะเหมาะ แหะๆ

4. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตามข้างบนแนะนำเลยคับ
    B18B or B20B
    เครื่องปีใหม่ ๆ ราคาไม่แพง วางได้เลยไม่ต้องแปลง จบแน่นอน

5. ไอ้กระผมว่ามันจะบานปลายนะคราบ

ผมว่ามันจะบานปลายอะดิครับ เอาตามๆ ที่เค้าว่ากันดีกว่าไหม

6. GolfDC2

GolfDC2 New Member Member

50
    1
    0
    ตามพี่ชายผมไปเลยครับ b20bวิ่งไกลๆสบาย...

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
  8. AUDJI

AUDJI New Member Member

27
    0
    0
    วิ่งใช้งานทางไกลๆ แรงบิดเยอะๆ ไว้แซงสิบล้อ บียี่สิบ ขับสบายๆครับ

9. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    d15 เหนื่อยอยู่เหรอ...ลองเปลี่ยนแคมดูดิ...ผมว่าก็เหลือๆแล้วนะ...ยาวๆ 200 ยังไม่หมดเลย...

10. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อย่างงี้ต้อง ปรึกษา กะพี่อาทK20 แล้วครับ เห็นพี่เค้าบอกว่า K20A จบที่ 2แสน ประมานนี้..................

แล้วไหนต้องทำ ช่วงล่าง อีก และ อื่นๆ อีก ผมว่า บานเลยครับ งานนี้.........................

11. top_EG6

top_EG6 New Member Member

35
    0
    0
    b20b+b16 จะดีกว่าครับ จบง่าย แรง แต่แพงตอนจ่ายตัง อิอิ

12. yong27

yong27 New Member Member

7
    0
    0
    ข้อมูลทั้งหมดตามนั้นเลยครับ
    แต่ถ้าได้ใช้เครื่อง K20 ฝาแดงแล้วจะติดใจ

13. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ขอเข้ามาแจมด้วยคนคับ

K20A ผมว่ามานเปนเครื่อง Interga DC5 นะคับถ้าจำไม่ผิด

เครื่องตัวนี้จบอยู่ประมาณ 200000 คับ เพราะค่าตัวก็ 150000 อัพอยู่แล้ว

พอดีว่าเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้เจอกับตาอาร์ทที่สนามบินราชบุรี แกบอกว่ารถแกต้องเติม 95 อย่างเดียวเลย ผมเลยต้องวิ่งหาซื้อน้ำมันให้แก กว่าจะเจอก็ต้องเพชรบุรีเกือบถึงท่ายางอ่าคับ

เครื่องแรงจริง แต่หาน้ำมันเติมยากด้วย

ยังไงก็ลองถามเจ้าตัวดูคับ

14. PoR@HONDA.Vtec

[email protected] New Member VIP

1,166
    16
    0
    ลำบากชาวบ้านเค้ามั้นเนี่ยยย

ไอ้พี่อาร์ท เหอๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้