ไมตี้วางเจ ใส่เรือนไมล์ของรุ่นไหนได้บ้าง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Jeab_GZE, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jeab_GZE

Jeab_GZE New Member Member

4
    1
    0
    ไมตี้วางเจฝาดำไม่โบ เรือนไมล์เดิมใช้ไม่ได้

อยากรู้ว่าสามารถใช้เรือนไมล์ของรุ่นไหนใส่แทนได้แบบไม่ต้องแปลงมาก

หรือมีใครรู้จักที่ขายหรือรับแปลงช่วยแนะนำด้วย :confused::confused::confused:

SR-Z ถูกใจสิ่งนี้
  2. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ทำไม่ไม่ได้ละครับ
    เดานะครับ เป็นไมล์สายก็หาไม่ล์ไมตี้ที่เป็นไฟฟ้ามาใส่ หรือยัดใส้ไมล์ความเร็วอย่างเดียว
    วัดรอบใช้ได้แน่ๆ แต่ต้องใช้กล่องแปลง
    ไมล์เดิมละดีแล้วครับไม่แปลงให้เสียรถอันเป็นที่รัก

3. Jeab_GZE

4
    1
    0
    แล้วถ้าแปลงเป็นแบบไมล์แบบหน้ามืดต้องใช้เรือนไมล์ของรุ่นไหนครับ

หรือถ้าใช้ไมล์เดิมๆพอจะมีร้านแนะนำไหมครับ ตอนนี้ไมล์ใช้ไม่ได้เลย ค่าทำประมาณเท่าไหร่ครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ร้านที่วายริ่งสายไฟอะครับทำได้ งานแปลงช่างไทยถนัดอยู่แล้ว

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ใส่ไมล์..วีโก้..ได้ป่ะ...ฮิฮิ

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เห็นของช่างที่อู่เค้าใส่ของ แคมรี่..สวยดีนะ....

7. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    ของเดิมเป็นไมล์สายหรือไฟฟ้ครับ แล้ววางเกียร์อะไรครับ

ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ สำหรับผมแล้วแนะนำหาไมล์เดิมของนอกที่เป็น 6 สูบมาใส่

จะมีโหมดที่หน้าปัทม์มาให้ครบเลยครับ
    มีไฟเช็คเอนจิ้น โอเวอร์ไดฟ์ ECT-POWER ไฟประตู

วัดรอบมีให้ถึง 8000 รอบ ความเร็ว180 กม/
    แต่ต้องเดิมสายไฟใหม่นิดหน่อย แต่ไม่ยากครับ

8. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    มาร์ก II ใช้ได้มั๊ยครับ

9. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
  10. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    UP+

11. Jeab_GZE

4
    1
    0
    มีใครพอจะมีร้านแนะนำติดตั้งบ้างไหมครับ เอาแบบฝีมือชัวๆไม่มั่วนะครับ

12. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ถ้าใส่ได้น่ะคับ แน่นำของ แคมรี่เลยคับ สวยมากเลยมีคนมาว่างที่อู่พี่ผมแนะนำให้ใส่เลย กลางคือสวยมากเลยคับแต่เขาใส่ใน สตาดาน่ะคับไม่รู้ลง ไมตี้ ได้เปล่า

13. Bip

Bip New Member Member

31
    0
    0

หาซื้อได้ที่ไหนคับ แล้วราคาเท่าไรคับ

14. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เชียงกงบางนามีครับ

15. shizu1911

shizu1911 New Member Member

225
    1
    0
    เข้ามาหาข้อมูล

16. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ไมล์รถตู้ตัวนอกไงครับ ราคาประมาณ1500 เคยไปถามที่บางนามาเมื่อเดือนที่แล้ว

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    วัดรอบขึ้นตรงไหมครับ รบกวนของเบอร์โทรหน่อย จะขอคำแนะนำครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2008
    JZ_std. ถูกใจสิ่งนี้
  18. JZ_std.

8,075
    74
    0
    0812059927 คุณเม้งครับลองโทรไปสอบถามครับ

19. ManJz

3,317
    23
    0
    ขอบคุณครับ

20. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    น่าสนใจ

21. ManJz

3,317
    23
    0
    ผมใส่มาแล้วครับ รู้สึกว่าทั้งวัดรอบ และไมล์มันอ่อนไปนะครับ หรือว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ

22. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    ไมล์อ่อนมากหรือปล่าวครับ ต้องดูด้วยว่าใส่ล้อขนาดเท่าไร ยางเบอร์อะไร
    และเฟืองท้ายอัตราทดเท่าไร ส่วนวัดรอบถ้าต่อผ่านกล่องเครื่องแล้ว
    ไม่น่ามีปัญหาครับ

23. ManJz

3,317
    23
    0
    ล้อ 205/60/15 เฟืองท้าย 10/41 ted ของ crow อ่อนไปประมาณ 10 นะครับ กล่องตัด 180 เข็มไมล์ ตีขอบพอดีประมาณ 190 ครับ gen sp1,2 แล้วนะครับ ถ้าจะทำแข็งปกติ จะแก้ยังงัยครับ ส่วนวัดรอบ ต่อผ่านกล่องแล้วด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2008
  24. Jeab_GZE

4
    1
    0
    มีใครพอจะแนะนำร้านที่รับแปลงด้วยมั่งมั๊ย

เอาแบบเข้าร้านเดียวจบเลย ไม่ต้องวิ่งหาซื้อของเองอ่ะ

25. ManJz

3,317
    23
    0
    ผมทำที่จันทบุรี ซื้อไปให้ช่างทำให้ครับ อู่อยู่เลยโรงเรียนอนุบาลจันทบุรี ไปนิดเดียวครับ ไปทางท่าแฉลบอ่ะครับ แต่ว่าช่างไฟทั่วไปในกรุงเทพก็น่าจะทำได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้