จะเปลี่ยนสีรถใหม่ สีอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย note bbl, 4 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note bbl

note bbl New Member Member

12
    1
    0
    ผมอยากได้สี แดง แต่ยังไม่มีแบบเลย

หรือเบอร์สี ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ถ้ามีรูปช่วยลงให้ดูหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้

2. ถ้าชอบสีแดง ขอเสนอ 1 ความคิดเห็นนะครับ เป็นสีที่ผสมขึ้นมาโดยใช้
    พื้นฐานของสีแดง Ferrari แต่เน้นให้เค้าผสมให้สด และสีแดงอิ่มขึ้นมา
    อีกหน่อย

ใช้สียี่ห้อ Standox แลคเกอร์ และฮาร์ดเดนเนอร์ เป็นแบบแห้งช้า 2K
    เต็มระบบทุกอย่าง ถ้าอยากได้สีนี้ ลองติดต่ออู่ที่ผมเคยทำมาก็แล้วกัน
    ชื่อ Color Perfect อยู่แถว ๆ หลังวัดลาดพร้าวครับ ค่าทำทั้งคัน ไม่รวม
    ค่าแรงยกเครื่อง และถอดกระจก ประมาณ 45000 บาทครับ พ่นข้างนอก
    ภายใน ห้องเครื่อง และพ่นเล็คเกอร์ทั้งข้างนอก และข้างใน ขูดแผ่น Damp
    ออกหมด รื้อแก้ม ถอดทุกชิ้นที่ถอดได้ เหลือแต่กระดอง ใช้เวลาทำประมาณ
    45 วัน

งานค่อนข้างดี แต่ต้องเข้าไปคุมงานบ่อย ๆ หน่อยจะได้สวยตามสเป็ค เจ้าของ
    อู่คุยค่อนข้างง่าย ของผมใช้ประกันช่วย เครมได้ 20000 ครับ แต่ต้องสำรอง
    จ่ายเต็มไปก่อน

ค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ก็มีพวกบังโคลน บังฝุ่น พุก น๊อตต่าง ๆ คิ้วยางต่าง ๆ เพราะเวลา
    รื้ออกมาแล้ว ส่วนมากจะขาหัก หรือกิ๊บหัก ต้องเบิกใหม่ เพื่อความเนียน ส่วนนี้เรา
    ต้องออกเพิ่มเองครับ แล้วก็สติ๊กเกอร์ต่าง ๆ ตามสเป็คโรงงาน ก็เบิกศูนย์ได้ครับ

คงพอเป็นแนวทาง สำหรับคนที่กำลังจะทำสีได้บ้างนะครับ ช่วงนี้เห็นมีคนสนใจ
    ก็พอแนะนำได้ จากประสบการณ์ตรงครับ

พูดแล้วก็คิดถึงอีแดงคันนี้ครับ เป็นรถที่ทำให้ผมรู้อะไรเป็นอะไรมาก จากเด็กที่ไม่รู้
    อะไรเลย ลองผิดลองถูกมาเรื่อย...เฮ่อ ไปอยู่กับเจ้าของใหม่ เป็นไงบ้างก็ไม่รู้

--JZ--, ksaEK97 และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    โดยส่วนตัวผมชอบรถสีแดงอยู่ 2 คันมากๆ คือรถพี่เต้ กับรถคุณโจ cg
    ตามความคิดถ้าทำสีแดงให้เด่น มันต้องเป็นแดง ที่ออกส้มๆ หรือออกไป
    ทางแนวแดงแจ๊ดๆ จะสวยกว่าพวกแดงยาริส หรือแดงอื่นๆ ที่มันจะออก
    เป็นแนวเข้มๆ มากกว่า

คราวนี้ถ้าแดงที่ต้องผสมแล้วกัวไม่เหมือน หรือ ไม่สวยเหมือนคันข้างบน
    เพราะไม่ได้ทำที่นี่ หรือทำที่อื่น ลองดู สีแดงแม่สีของ standox ก็ได้ครับ
    สีมันจะออกมาเป็นอย่างคันข้างล่าง สวยครับ (ขออนุยาดเจ้าของรถครับ)

ปล.โทดทีครับ รูปย่อไม่ได้ คอมติดไวรัส

--JZ--, ksaEK97 และ musachi ถูกใจสิ่งนี้
  4. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Integra แดงก็สวยนา

ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยครับ

--JZ-- และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ari ถูกใจสิ่งนี้
  6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    รถพี่โจ CG ใช้เวลาทำน่าจะเป็นปีครับ
    ช่างคนเดียวนั่งเคาะนั่งขัดนั่งเชื่อมไปเรื่อย
    งานออกมาเนียนมากๆ

--JZ-- และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    คันนี้มันสีส้มนะครับน้า อิอิ

8. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แดงอันเนี๊ยะสวยมากครับ

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    สีแดง ที่ จัดๆ สว่างๆ มี ข้อ เสีย อยู่ ข้อ ครับ

เวลาขัดสีถ้าขัด เอง ปวดตามากๆ หุหุ (ซื้อน้ำยามาจ้างเขาดีก่า)

ที่เหลือ สวยงามสวยงาม อิอิ สวยทั้ง2คัน เลย ข้างบน

10. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    สวยจัดสีแดงเนีย

11. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    แล้วพวกสีที่มีเกร็ดมุขผสม มีความคิดยังงัยกับสีประเภทนี้บ้างคับ

12. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0

ส่วนตัวผมเคยเห็นคันนี้หลายครั้ง ชอบมาก ชอบสีแดงอยู่แล้วอยากจะเปลี่ยนสี
    เหมือนกันแต่เห็นราคาแล้วแรงเหลือเกิน อู่จ่าเริงทำได้ไม๊ยคับสีแบบนี้

พี่เต้ หวัดดีตอนเช้าวันนี้นะครับ ผมเห็นพี่แล้วแต่ต้องรีบเข้า office เลยไม่ได้จอด
    ไปทัก วันนี้ไม่ทำงานหรอครับ

ปล. รถคันใหม่สวยดีครับ:cool::cool:

13. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พอดีไม่มีรูปรถสีเเดงเลย อ่ะครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  14. note bbl

12
    1
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับข้อความ ทำให้ผมกระจ่างขึ้นมากผม

15. note bbl

12
    1
    0

พี่คับ โค้ดสีนี้โค้ดอะไรคับ สวยงามมากคับ

ขอบคุณนะคับ

16. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ลองดูฟ้า RE AMEMIYA หรือ ฟ้า ของทีม nothing ดูสิครับ

ผมว่าสวยนะ ยังไม่มีใครทำ ek ด้วย น่าจะแหวกแนวดี

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  17. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ต้องขออภัยน้องnote nomoistด้วยนะคับ
    ผมไม่รู้codeสีแดงคันนี้จิงๆ บังเอิญมีรูปอยู่
    ก็เลยเอามาให้เป็นแนวคับ
    :):)

18. musachi

2,336
    264
    0

อ้าว เหรอ

โทดๆ

19. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ฝากไว้อีกสักแดงครับ...

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  20. mo_mo

1,095
    223
    0
    ไอ่น้า ตีนุ๊กก็โดนเต็มๆดิเนี่ย

21. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    สงสัยน้ายังไม่ส่างแงมๆ:D:D รถคุณมาร์คสีส้ม แต่รูปก็เหมือนอมแดงอ่ะนะ..

22. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ลองมาแนะนำสีทอง TOP SECRET ดูครับ เพราะคอนเซปนี้อีกไม่นานจะเกิดขึ้นกับรถผมคับ

23. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คนเฒ่าก็งี้แหละ อิอิ

24. musachi

2,336
    264
    0
    จ๊ะ พ่อคนหนุ่ม

25. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    สีมีให้เลือกเยอะ เลือกไม่ถูก ทำเป็น ทู-โทน ก้ได้ครับ อิอิ.. :D

26. mo_mo

1,095
    223
    0
    แดงอีกสักลำ

27. note bbl

12
    1
    0
    สุดยอดเลยคับ ขอบคุณพี่ทุกคนเลยนะ

ทำเสร็จแล้วจะมาให้แนะนำอีกนะคับ

แต่งไม่ค่อยเป็นนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้