All about strut bar ค้ำต่างๆครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Hayabusa, 5 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อยากทราบครับว่า

1.ค้ำbody ภายในห้องโดยสารเค้าเรียกว่าอะไรครับ มีประโยชน์อย่างไร แล้วส่วนในbody EK เค้าติดกันบริเวณไหนครับ
    2.ถ้ารถติดแก๊สแล้วยังสามารถใส่ค้ำโชคหลังได้ไหมครับ
    3.ค้ำปีกนก จำเป็นต้องเปลี่ยนคู่กับปีกนกแต่ง+กันโคลง ด้วยหรือป่าวครับ
    4.อยากทราบวิธีเลือกซื้อค้ำต่างๆนะครับว่าเลือกกันยังไง
    5.วิธีติดตั้งจำเป็นต้องยกตัวรถให้ล้อลอยขึ้นจากพื้นทุกครั้งหรือป่าว

ขอบคุณครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    1. ในห้องโดยสารกลางรถ เค้าเรียกว่า cross bar
    2. ถ้าเป็นใช้ถังโดนัทสามารถติดได้ครับ ส่วนแคปซูลหมดสิทธ
    3. ใส่ได้เลยครับ
    4. มือสอง ไม่คด ไม่งอ ก็น่าจะไม่มีปัญหานะครับ
    5. อันนี้ไม่แน่ใจ

รอท่านอื่นมาตอบด้วยนะครับ เผื่อที่ตอบไปอาจจะผิด

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมมาดูครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0

น่าจะประมาณนี้ครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

พี่กุ้ง ค้ำเสา c ek แบบที่อยู่ข้างบนแบบ 3 d มีป่าวครับ พอดีไม่เคยเห็น

ถ้าไม่มีจาได้สั่งทำ

6. ไม่มีขาย เพราะมันไม่มีจุดยึดครับ แต่ผมทำตัวแกนมันไว้แล้ว
    ยังไม่ทันได้ทำแป้น ก็ขายรถไปก่อน ตอนนี้ยังกองอยู่ที่บ้านอยู่เลย
    ถ้าสนใจ เด๋วถ่ายรูปมาลงให้ดู งานเนียน ๆ ขายไม่แพง เพราะไม่รู้
    จะเก็บไว้ทำไม สนใจป่าว

7. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ค้ำหัวโช๊ค ใส่แล้วความรู้สึกมันต่างกับไม่ใส่มั๊ยครับ เวลาเข้าโค้ง

8. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    อยากทราบเหมือนกับครับ ใส่ค้ำโช๊ค กับคำตัวถัง อย่างไหนดีกว่ากัน แล้วแตกต่างกับไม่ใช่แบบเห็นๆไหม ในการขับ
    ปล.ใครใช้ค้ำโช๊คทรงสปูนอยู่ อยากทราบว่า รูน๊อตด้านในข้างซ้ายมันติดท่อน้ำยาแอร์ไหมครับ แล้วจะแก้อย่างไร

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    แล้วมันจะยึดตรงไหนอ่าพี่ เห็นเค้ารับทำมีแต่แบบที่มัน อยู่ข้างล่าง
    แถวๆ ลำโพง เหมือนในรูป แต่อยากได้แบบรูปล่างสุดเลย มันมีจุดยึดป่าว

10. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ผมรู้สึกว่าตรงนั้นมันจะไม่มีจุดยึดที่แข็งแรงให้ใช้ประโยชน์นะครับคุณโดม

มันจะมีแต่เหล็กบางๆธรรมดา แต่ถ้าจะใส่สวยๆอันนี้ก็อีกเรื่องนึงครับ

11. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0

ของ spoon ไม่ติดท่อแอร์ครับกอล์ฟ
    ไม่ต้องแก้อะไรเลย:)

ari และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  12. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    เพิ่มเติมหน่อยครับคุณแขก

ตามรูปนะครับ (ขอยืมรูปของคุณแขกหน่อยครับ :D)
    อันบนคือค้ำหลัง (ไม่เกี่ยวไม่ต้องสนใจ)

อันกลางคือค้ำหน้า (ตัวท่อนเหล็กจะยาวกว่า แบนกว่า ขาเล็กกว่า)
    อันล่างก็ค้ำนหน้า (ตัวท่อนเหล็กจะสั้นกว่า แต่ยกโก่งกว่า ขาอ้วนกว่า)

ถ้าใส่เป็นตัวแบบอันกลาง อันนี้ไม่ติดท่อแอร์ครับ
    แต่ถ้าเป็นแบบอันล่าง อันนี้ติดครับ ต้องทำจุดยึดเพิ่มเพื่อให้ยึดท่อแอร์ให้เยื้องหลบขาของค้ำครับ

ปล. อันนี้โดยส่วนตัวเคยใช้มาแล้วทั้งสองแบบอะครับเลยพอจะรู้ :D

13. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    ขอบคุณครับเชา :):)
    แบบตัวโค้งไม่เคยใช้เลยไม่รู้ว่าติดครับ
    ปล. สำหรับรูปไม่เป็นไรครับ ดูประกอบเพื่อนๆจะได้เข้าใจง่ายขึ้นครับ:)

14. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    รถติดแก๊สแบบแคปซูลติดม่ายได้ครับ แต่ม่ายช่ายปัญหาเพราะเหล็กที่ใช้ทำตัวยึดถังแก๊สก็เสมือนค้ำตัวถังไปในตัวอ่ะครับ

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    สรุปติดแบบแคปซุน ติดไม่ได้หรอครับ อยากติด:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้