เสียงแปลกๆเวลาเร่งเครื่อง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย FAIZ, 6 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    เวลาเร่งเครื่องตอนเลี่ยวจะมีเสียงแปลกๆ ประมาณวืดๆ ออกมาตลอดเลยครับ แล้วก็มีแรงสะท้านมาที่พวงมาลัยเป็นบางครั้งด้วย ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นที่อะไรได้มั๊งครับ ES'04 วิ่งประมาณ 3 หมื่นกว่าโหล กลุ้มใจๆ:cry:

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    แร็ก พวงมาลัยอ๊ะป่าว แต่มะน่าเสียไวน้าาาาา
    ลองเช็ค น้ำมันพาวเวอร์ครับ ว่ามัน พร่องมั้ย นะ
    แต่ถ้าใช้ไม่ถูกวิธี ก็ ไม่แน่ การใช้พวงมาลัยพาวเวอร์ ไม่ควร หมุนจะสุด จนกะแทก รู้เท่าเนี้ย อิอิ :D:D:D

3. FAIZ

37
    2
    0
    คิดเหมือนกันเลยครับพอลองเปิดดูโห น้ำมันต่ำกว่าขีด lower อีก :cry: เด๋วว่าจะลองเติมแล้วใช้ดูก่อน
    ขอบคุณครับ :D

4. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    รีบเติมแล้วหาสาเหตุด้วยนะครับ ว่ารั่วหรือเปล่าที่ตัวปั๊มอ่ะ
    ถ้าปล่อยไว้ อาจจะซึมโดนสายพานต่างๆอีก ไดสตาร์ทพาลจะเจ๊งเอาด้วยนะครับ เคยมาแล้ว

5. FAIZ

37
    2
    0
    ขอบคุณครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้