จะทำ CEDIA เป็น EVOLUTION ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 30 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ...

อยากจะแปลงซีเดีย เป็น อีโว 8 หรือ 9 จะเอาไปทำที่ไหนดีครับ

ตอนนี้ขอทำแค่ภายนอกก่อน เอาแบบไม่ต้องใช้งานของแท้อ่ะครับ....เน้นประหยัด เพราะงบไม่มาก

คือต้องการพาร์ทพวก กันชนหน้า-หลัง สเกิรต์ซ้าย-ขวา แก้มหน้าซ้าย-ขวา ฝากระโปรงหน้า-หลัง

ใช้เป็นงานก็อบไฟเบอร์ ส่วนไฟหน้า-หลัง แท้มือสอง(ของอีโว 7 )

ส่วนโป่งใช้เคาะตัวถังอ่ะครับ ( ไม่เอางานไฟเบอร์โป๊ะ)

งบประมาณ มี 1 แสนต้นๆ ไม่เกิน 1.5 แสน พอจะทำได้ป่ะครับ

ช่วยแนะนำอู่ทำอีโว ที่ดีๆ แต่งานไม่แพง มีให้เลือกงานผสมหลายๆ แบบ ทั้งแท้ + ก็อบ

พอดีงบมีจำกัด เลยต้องค่อยๆ ทำไปทีละอย่าง โดยเริ่มจากภายนอกก่อนอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

2. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    ถ้าเอาฝากระโปรงหน้า-หลัง เป็นของแท้

แต่พาร์ทอื่นเอางานก็อบไฟเบอร์ก็ได้คับ...

เพราะแท้ราคาสูงมาก ถ้าจะเอาคงไม่ได้ทำ เพราะงบจำกัด

ทำอู่ไหนดีครับ ที่งานดีๆเนียนๆ และทำแบบลูกผสมแท้+ก็อบ

ขอชื่อร้านที่ทำ พร้อมเบอร์โทรด้วยครับ

3. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    ถ้าทำแบบแนวนี้เห็นที่ทำแบบเนียลๆ ก้อ Garage Complete ครับผม

แต่ผมขอแสดงความคิดเห็นในมุมของผมนิดน่ะครับ เป็นผมเก็บเงินอีกนิดวางเครื่องโวเจ๊ดทำขับสองไป

ก่อนครับ หล่อกว่าทำพาร์ทเยอ่ะแล้วขับสนุกกว่ากันเยอ่ะด้วยครับ :cool:

4. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    Comment ส่วนตัว
    ขายรถแล้วซื้อที่ทำเสร็จแล้วแล้วผ่อนเอาดีกว่าป่าวคับ
    ติดแก๊สก็ได้ โลละ 2 บาท จะได้ใช้ได้ทุกวัน อิอิ
    เดี๋ยวจัดให้ อิอิ

5. kitevolution

kitevolution New Member Member

62
    0
    0
  6. WUT_Mitsu

WUT_Mitsu New Member Member

4
    0
    0
    คือถ้าคิดว่าจะไม่วางเครื่องก็ทำได้คับ แต่ถ้าคิดเจะเป็น อีโวจิงๆๆทำครั้งเดียวจบกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้